Nhảy đến nội dung
THỜI SỰ - VOV1 THỜI SỰ - VOV1
search
facebook youtube tiktok
  • Giới thiệu
  • Thời sự
  • Chính trị
  • Thế giới
  • Kinh tế
  • Nông nghiệp & Biển đảo
  • Xã hội
  • Khoa học & Công nghệ
  • Văn hoá & Du lịch
  • Multimedia
  • Podcast
  • Góc nhìn VOV1
  • VOV1 đặc biệt
Giới thiệu
Thời sự
Thời sự 6h
Thời sự 12h
Thời sự 18h
Thời sự 21h30
Bản tin
Bản tin 9h Bản tin 15h
Chuyên mục
Chiến dịch "500 ngày đêm - Gọi tên những vì sao đất nước" Đưa Nghị quyết Đại hội XIV của Đảng vào cuộc sống Nghị quyết Chiến lược Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng Góp ý Dự thảo Văn kiện Đại hội XIV của Đảng Mỗi lá phiếu một niềm tin, trách nhiệm với Tổ quốc Xóa Nhà tạm - Nhà dột nát Việt Nam - Kỷ nguyên vươn mình
Theo dòng Thời sự
Chính trị
Tin Chính trị
Tin Thời sự
Chính phủ với người dân
Quốc hội với cử tri
Xây dựng đảng
Đảng trong cuộc sống
Nhận diện sự thật
Pháp luật và đời sống
Thế giới
Tin thế giới
Vấn đề quốc tế
Hồ sơ sự kiện quốc tế
Thế giới & Việt Nam
Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
Tin Kinh tế
Trước giờ mở cửa
Dòng chảy Kinh tế
Sức sống hàng Việt
Khởi nghiệp
Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
Tin Nông nghiệp & Biển đảo
Mùa vàng
Biển đảo Việt Nam
Tâm tình biên giới và hải đảo
Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
Tin Đời sống & Xã hội
360 độ Sức khỏe
Bản tin Y tế
Chuyển đổi Xanh
Tài nguyên và Môi trường
Chuyên gia của bạn
Xã hội chuyển động
Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
Tin Khoa học & Công nghệ
Kết nối công nghệ
Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
Tin Văn hoá & Du lịch
Chát với người nổi tiếng
Câu chuyện Thể thao
Multimedia
Ảnh
Video
Infographic
E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
Bình luận
10 phút Sự kiện - Luận bàn
Câu chuyện thời sự
Studio mở Câu chuyện thứ 7
Dòng chảy sự kiện
Đối thoại
Diễn đàn chủ nhật
Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
Thanh âm ký sự
Chân dung cuộc sống
Các chương trình đặc biệt
Chương trình Xuân - Năm mới Chương trình Lịch sử - Kỷ niệm Chuyển đổi số Hội chợ mùa xuân 2026 Vinh quang Công an nhân Việt Nam Đảng Cộng sản Việt Nam: Từ đại hội đến đại hội 80 năm CM Tháng 8 và QK 2/9 Triển lãm thành tựu Đất nước 80 năm
Giới thiệu
Thời sự
  • Thời sự 6h
  • Thời sự 12h
  • Thời sự 18h
  • Thời sự 21h30
  • Bản tin
  • Chuyên mục
  • Theo dòng Thời sự
Chính trị
  • Tin Chính trị
  • Chính phủ với người dân
  • Quốc hội với cử tri
  • Xây dựng đảng
  • Đảng trong cuộc sống
  • Nhận diện sự thật
  • Pháp luật và đời sống
Thế giới
  • Tin thế giới
  • Vấn đề quốc tế
  • Hồ sơ sự kiện quốc tế
  • Thế giới & Việt Nam
  • Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
  • Tin Kinh tế
  • Trước giờ mở cửa
  • Dòng chảy Kinh tế
  • Sức sống hàng Việt
  • Khởi nghiệp
  • Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
  • Tin Nông nghiệp & Biển đảo
  • Mùa vàng
  • Biển đảo Việt Nam
  • Tâm tình biên giới và hải đảo
  • Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
  • Tin Đời sống & Xã hội
  • 360 độ Sức khỏe
  • Chuyển đổi Xanh
  • Tài nguyên và Môi trường
  • Chuyên gia của bạn
  • Xã hội chuyển động
  • Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
  • Tin Khoa học & Công nghệ
  • Kết nối công nghệ
  • Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
  • Tin Văn hoá & Du lịch
  • Chát với người nổi tiếng
  • Câu chuyện Thể thao
Multimedia
  • Ảnh
  • Video
  • Infographic
  • E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
  • Bình luận
  • 10 phút Sự kiện - Luận bàn
  • Câu chuyện thời sự
  • Dòng chảy sự kiện
  • Đối thoại
  • Diễn đàn chủ nhật
  • Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
  • Thanh âm ký sự
  • Chân dung cuộc sống
  • Các chương trình đặc biệt

Từ khóa tìm kiếm: từ 8

Nỗ lực kiểm soát lạm phát những tháng cuối năm (3/7/2020)
Nỗ lực kiểm soát lạm phát những tháng cuối năm (3/7/2020)

- Nỗ lực kiểm soát lạm phát những tháng cuối năm.- Lãnh đạo và quản lý trong thời đại 4.0: những vấn đề đáng quan tâm.- Thúc đẩy kho bạc điện tử - tạo thuận lợi cho khách hàng.

Bà Rịa – Vũng Tàu: Chủ đầu tư dự án nhà ở Sơn Thịnh 3 đẩy rủi ro về phía người dân? (2/7/2020)
Bà Rịa – Vũng Tàu: Chủ đầu tư dự án nhà ở Sơn Thịnh 3 đẩy rủi ro về phía người dân? (2/7/2020)

Gần 150 khách hàng tại dự án nhà ở Sơn Thịnh 3, số 408A đường Lê Hồng Phong, phường Thắng Tam, TP Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu vừa gửi đơn kêu cứu đến chính quyền địa phương, cơ quan chức năng tỉnh này về việc doanh nghiệp không thực hiện đúng cam kết hợp đồng, có dấu hiệu lừa đảo. Phản ánh của phóng viên thường trú tại TPHCM:

THỜI SỰ 12H TRƯA 1/7/2020:  Chính phủ quyết tâm kiểm soát Chỉ số giá tiêu dùng không quá 4% như Nghị quyết Quốc hội giao.
THỜI SỰ 12H TRƯA 1/7/2020: Chính phủ quyết tâm kiểm soát Chỉ số giá tiêu dùng không quá 4% như Nghị quyết Quốc hội giao.

- Chủ trì họp Ban Chỉ đạo điều hành giá, đánh giá về công tác điều hành giá nửa đầu năm nay, Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc nhấn mạnh, Chính phủ quyết tâm kiểm soát Chỉ số giá tiêu dùng không quá 4% như Nghị quyết Quốc hội giao.- Ủy ban châu Âu thông báo, Hiệp định Thương mại tự do giữa Liên minh Châu Âu và Việt Nam (EVFTA) sẽ chính thức có hiệu lực từ ngày 1/8 tới.- Từ 1/7, có thêm 6 dịch vụ công cung cấp trên Cổng Dịch vụ công Quốc gia.- Cháy rừng ở huyện Hương Sơn tỉnh Hà Tĩnh đã cơ bản được kiểm soát. Ước tính gần 100 ha rừng, chủ yếu là rừng thông, rừng tràm bị thiệt hại trong vụ cháy này.- Khai mạc Khóa họp thường kỳ lần thứ 44 của Hội đồng Nhân quyền Liên hợp quốc trong bối cảnh nhiều nước phương Tây quan ngại về Luật An ninh ở Khu hành chính đặc biệt Hồng Kông, Trung Quốc.- Đức chính thức đảm nhận chức Chủ tịch luân phiên Hội đồng Liên minh châu Âu. Với hàng loạt thách thức khối này đang phải đối mặt như đại dịch Covid-19, suy thoái kinh tế, Anh ra khỏi Liên minh châu, nhiệm vụ của nước chủ tịch không hề dễ dàng.

Báo cáo Tự do tôn giáo của Mỹ phần về Việt Nam - vẫn thiếu khách quan và phiến diện (1/7/2020)
Báo cáo Tự do tôn giáo của Mỹ phần về Việt Nam - vẫn thiếu khách quan và phiến diện (1/7/2020)

Tôn giáo, tín ngưỡng lâu nay bị biến thành “mũi dùi” trong chiến lược “diễn biến hòa bình” của các thế lực thù địch, thậm chí trở thành một cái cớ để quốc gia này can thiệp vào công việc nội bộ của quốc gia khác. Mới đây nhất, hôm mùng 9 và mùng 10 tháng 6 vừa qua, Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ và Uỷ ban Tự Do tôn giáo quốc tế Hoa Kỳ (USCIRF) đã công bố 2 Bản Báo cáo thường niên về Tự do tôn giáo quốc tế 2019, trong đó có phần đề cập đến Việt Nam. Cũng như các Báo cáo về Tôn giáo những năm trước, phần viết về Việt Nam tuy có đôi chút điều chỉnh, nhưng vẫn còn những đánh giá không khách quan, không đúng với tình hình thực tế về đời sống tín ngưỡng tôn giáo ở Việt Nam. “Báo cáo Tự do tôn giáo quốc tế của Hoa Kỳ phần nói về Việt Nam vẫn thiếu khách quan và phiến diện” đi ngược lại quan hệ giữa hai nước đang ở trong giai đoạn tốt đẹp. Đây cũng là chủ đề của Chuyên mục “Nhìn thẳng – Nói đúng” với sự tham gia của Giáo sư – Tiến sỹ Đỗ Quang Hưng – Chủ nhiệm Hội đồng tư vấn tôn giáo – UBTW Mặt trận Tổ quốc Việt Nam – Đại học quốc gia Hà Nội.

Giá thuê đất KCN tăng cao-Cơ hội thu hút đầu tư (1/7/2020)
Giá thuê đất KCN tăng cao-Cơ hội thu hút đầu tư (1/7/2020)

Thị trường bất động sản công nghiệp được dự báo sẽ tiếp tục phát triển trong giai đoạn 2020 - 2025 khi mà các nhà đầu tư nước ngoài đang đẩy mạnh liên doanh với các nhà phát triển công nghiệp trong nước nhằm thâu tóm các quỹ đất và tài sản công nghiệp đang vận hành. Vậy Việt Nam cần phải làm gì để đấy mạnh phát triển quỹ đất công nghiệp trong thời gian tới?

Thúc đẩy giải ngân vốn đầu tư công, cần cách tiếp cận mới (1/7/2020)
Thúc đẩy giải ngân vốn đầu tư công, cần cách tiếp cận mới (1/7/2020)

Kế hoạch giải ngân vốn đầu tư công năm nay lên tới 700 nghìn tỷ đồng, gấp đôi số giải ngân năm ngoái. Năm nay được xác định là thời gian dồn lực để hoàn thành kế hoạch đầu tư của năm và kế hoạch đầu tư công cả giai đoạn 5 năm 2016-2020, tạo tiền đề tốt cho kế hoạch 5 năm tiếp theo. Tuy nhiên, do ảnh hưởng của dịch Covid-19 nên tăng trưởng kinh tế nửa đầu năm đạt mức thấp, vốn đầu tư toàn xã hội 6 tháng qua cũng tăng thấp nhất giai đoạn 5 năm qua.

Tiếp tục tạo điều kiện thuận lợi nhập khẩu lợn từ Thái Lan để thực hiện các giải pháp tái đàn, tăng đàn (30/6/2020)
Tiếp tục tạo điều kiện thuận lợi nhập khẩu lợn từ Thái Lan để thực hiện các giải pháp tái đàn, tăng đàn (30/6/2020)

Vào lúc 20 giờ tối 30/6, lô lợn 330 con của Công ty TNHH 1 thành viên dịch vụ quốc tế Đồng Lợi có trụ sở tại tỉnh Quảng Nam đã về đến cửa khẩu quốc tế Lao Bảo, tỉnh Quảng Trị để làm thủ tục kiểm dịch trước khi đưa đi giết mổ làm thực phẩm. Đây là lô lợn đầu tiên trong số 1 nghìn 830 con do 4 doanh nghiệp thực hiện nhập khẩu về Việt Nam để giết mổ làm thực phẩm, ngoài ra còn có 640 con lợn bố mẹ cũng được đưa về Việt Nam đợt này để nhân giống phục vụ công tác tái đàn, tăng đàn trong nước. Phóng viên Minh Long phản ánh.

Bắt đầu từ ngày 1/7 triển khai chứng thực bản sao điện tử trên Cổng Dịch vụ công Quốc gia (30/6/2020)
Bắt đầu từ ngày 1/7 triển khai chứng thực bản sao điện tử trên Cổng Dịch vụ công Quốc gia (30/6/2020)

Dịch vụ chứng thực bản sao điện tử từ bản chính trên Cổng dịch vụ công quốc gia là dịch vụ được doanh nghiệp người dân rất quan tâm. Chính vì vậy, các bộ, cơ quan liên quan đã tích cực triển khai để dịch vụ được tích hợp đúng tiến độ và được triển khai đồng loạt trên toàn quốc vào ngày 1/7 này.

Tiền đang “chảy” vào Việt Nam (29/6/2020)
Tiền đang “chảy” vào Việt Nam (29/6/2020)

- Tiền đang “chảy” vào Việt Nam.- 3 Bộ phối hợp giải ngân đầu tư công từ nguồn vốn vay nước ngoài của thành phố HCM sẽ tăng lên 40%.- BDG chuẩn bị trả cổ tức bằng tiền tỷ lệ 25%.

Trường chuyên: Liệu đã hết vai trò? (29/6/2020)
Trường chuyên: Liệu đã hết vai trò? (29/6/2020)

Câu chuyện có nên duy trì mô hình trường chuyên hay không lại nóng lên, khi mới đây có ý kiến nêu quan điểm nên tư nhân hóa trường chuyên Hà Nội - Amsterdam, một trong những trường chuyên nổi tiếng của cả nước. Mô hình trường chuyên hay trường năng khiếu ra đời hơn 40 năm nay, được coi là một thiết chế giáo dục công lập đặc biệt ở Việt Nam - nơi tuyển chọn và đào tạo những cá nhân suất sắc nhất của một lứa học sinh. Không thể phủ nhận mô hình ấy nhiều thập kỷ quả đã đào tạo ra những lứa học sinh giỏi quốc gia và quốc tế. Tuy vậy, cũng có ý kiến cho rằng, trường chuyên đã hoàn thành sứ mệnh của mình. Phóng viên Minh Hường ghi lại ý kiến của các chuyên gia và nhà quản lý giáo dục về vấn đề này:

  • Trang trước ‹‹
  • …
  • Trang 348
  • Trang 349
  • Trang 350
  • Trang 351
  • Trang hiện thời 352
  • Trang 353
  • Trang 354
  • Trang 355
  • Trang 356
  • …
  • Next page ››
Nghe Radio

Đang phát

play

Live

Lịch phát sóng

00h00-04h45

Nhập hệ VOV3

04h45-04h50

Nhạc mở đầu - Quốc ca

04h50-05h00

Nhạc hiệu- Nhạc thể dục

05h00-05h10

LogoVOV1-Rao sóng-Bài hát chào bình minh

05h10-05h20

Bản tin đầu ngày-Thời tiết

05h20-05h50

Mùa vàng (Chuyên đề cuối tuần)

05h50-05h59

Quảng cáo

05h59-06h00

Nhạc Top- Báo giờ

06h00-06h28

Thời sự sáng (trực tiếp)

06h28-06h30

Quảng cáo

06h30-07h00

Quân đội nhân dân

07h00-08h30

Theo dòng thời sự

08h30-08h55

360 độ Sức khỏe

08h55-09h00

Chương trình đệm

09h00-10h00

Ca nhạc Chào Năm mới

10h00-10h30

Chuyên gia của bạn (Phát lại thứ Tư)

10h30-11h00

Vì an ninh Tổ quốc

11h00-11h05

Bản tin Thể thao

11h05-11h10

Quảng cáo

11h10-11h25

Kết nối công nghệ

11h25-11h30

Chương trình đệm

11h30-11h35

Bản tin Thật và Giả

11h35-11h50

Kết nối 54 (phát lại Thứ Tư)

11h50-11h59

Quảng cáo

11h59-12h00

Báo giờ

12h00-12h57

Thời sự trưa (trực tiếp)

12h57-13h00

Quảng cáo

13h00-13h30

Câu lạc bộ Âm nhạc

13h30-13h45

Sống chung với biến đổi khí hậu (Phát lại Thứ Năm)

13h45-14h00

Người Việt ở nước ngoài với quê hương

14h00-15h00

Ca nhạc Chào Năm mới (Phát lại)

15h00-15h15

Bản tin Thời sự

15h15-15h20

Quảng cáo

15h20-15h50

Chuyên gia của bạn

15h50-16h00

A lô, VOV1

16h00-17h00

Theo dòng thời sự

17h00-17h50

Cuộc sống 365

17h50-17h59

Quảng cáo

17h59-18h00

Báo giờ

18h00-18h57

Thời sự chiều (trực tiếp)

18h57-19h00

Quảng cáo

19h00-19h30

Tâm tình nơi biên giới và hải đảo

19h30-19h55

360 độ sức khỏe (phát lại)

19h55-20h00

Quảng cáo vovams

20h00-20h30

Vì an ninh Tổ quốc

20h30-20h59

Chuyên gia của bạn (phát lại)

20h59-21h00

Báo giờ

21h00-21h30

Quân đội nhân dân

21h30-21h58

Thời sự đêm (trực tiếp)

21h58-22h00

Quảng cáo

22h00-22h15

Kết nối công nghệ (phát lại Thứ Bẩy)

22h15-22h25

A lô VOV1 (phát lại)

22h25-22h30

Bản tin Thật và Giả (phát lại)

22h30-23h00

Chân dung cuộc sống - phát lại Thứ 5 (Tuần đầu tiên của tháng: Thanh Âm ký sự-Phát lại)

23h00-23h10

Bản tin cuối cùng trong ngày

23h10-23h15

Rao sóng

23h15-23h25

Ngôi nhà ASEAN (Phát lại Thứ Tư)

23h25-23h30

Chương trình đệm

23h30-24h00

Nhịp sống

Đọc nhiều
1 Quảng Ninh và bài toán phát triển nuôi trồng hải sản bền vững
2 An toàn hồ đập – bức tường vững chắc bảo vệ vùng hạ du
3 Bản tin Văn hóa - Xã hội Podcast (17/7/2026)
4 Kiều bào tại Thái Lan phát huy vai trò cầu nối hữu nghị Việt – Thái
5 Nhà Trắng tuyên bố Iran vẫn muốn đạt thỏa thuận với Mỹ
Mới nhất
    05:00 Dự báo thời tiết 1/8/2026: Mưa dông tiếp tục duy trì tại Bắc Bộ
    01:13 AI-Ready Workforce 2026: Bài toán xây dựng nguồn nhân lực sẵn sàng cho AI
    00:43 Đánh thức tiềm năng hydrogen trong hành trình phát triển xanh
    23:44 Thời sự 21h30 31/7/2026: Thăng quân hàm Thượng tướng cho Thứ trưởng Bộ Công an Đặng Hồng Đức
    22:32 Cà Mau kêu gọi cung cấp thông tin về hài cốt liệt sĩ
THỜI SỰ - VOV1
THỜI SỰ

Đài Tiếng nói Việt Nam

Trưởng Ban: Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban: Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.
Theo dõi VOV1 tại: facebook youtube tiktok zalo BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt

2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech

Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
THỜI SỰ - VOV1 BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Trưởng Ban:

Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban:

Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.

© 2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech