Nhảy đến nội dung
THỜI SỰ - VOV1 THỜI SỰ - VOV1
search
facebook youtube tiktok
  • Giới thiệu
  • Thời sự
  • Chính trị
  • Thế giới
  • Kinh tế
  • Nông nghiệp & Biển đảo
  • Xã hội
  • Khoa học & Công nghệ
  • Văn hoá & Du lịch
  • Multimedia
  • Podcast
  • Góc nhìn VOV1
  • VOV1 đặc biệt
Giới thiệu
Thời sự
Thời sự 6h
Thời sự 12h
Thời sự 18h
Thời sự 21h30
Bản tin
Bản tin 9h Bản tin 15h
Chuyên mục
VIỆT NAM & APEC 2027 Chiến dịch "500 ngày đêm - Gọi tên những vì sao đất nước" Nghị quyết Chiến lược Việt Nam - Kỷ nguyên vươn mình Vững bước vào kỷ nguyên mới Giảm nghèo bền vững
Theo dòng Thời sự
Chính trị
Tin Chính trị
Tin Thời sự
Chính phủ với người dân
Quốc hội với cử tri
Xây dựng đảng
Đảng trong cuộc sống
Nhận diện sự thật
Pháp luật và đời sống
Thế giới
Tin thế giới
Vấn đề quốc tế
Hồ sơ sự kiện quốc tế
Thế giới & Việt Nam
Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
Tin Kinh tế
Trước giờ mở cửa
Dòng chảy Kinh tế
Sức sống hàng Việt
Khởi nghiệp
Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
Tin Nông nghiệp & Biển đảo
Mùa vàng
Biển đảo Việt Nam
Tâm tình biên giới và hải đảo
Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
Tin Đời sống & Xã hội
360 độ Sức khỏe
Bản tin Y tế
Chuyển đổi Xanh
Tài nguyên và Môi trường
Chuyên gia của bạn
Xã hội chuyển động
Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
Tin Khoa học & Công nghệ
Kết nối công nghệ
Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
Tin Văn hoá & Du lịch
Chát với người nổi tiếng
Câu chuyện Thể thao
Multimedia
Ảnh
Video
Infographic
E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
Bình luận
10 phút Sự kiện - Luận bàn
Câu chuyện thời sự
Studio mở Câu chuyện thứ 7
Dòng chảy sự kiện
Đối thoại
Diễn đàn chủ nhật
Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
Thanh âm ký sự
Chân dung cuộc sống
Các chương trình đặc biệt
Chương trình Xuân - Năm mới Chương trình Lịch sử - Kỷ niệm Chuyển đổi số Hội chợ mùa xuân 2026 Vinh quang Công an nhân Việt Nam Đảng Cộng sản Việt Nam: Từ đại hội đến đại hội 80 năm CM Tháng 8 và QK 2/9 Triển lãm thành tựu Đất nước 80 năm
Giới thiệu
Thời sự
  • Thời sự 6h
  • Thời sự 12h
  • Thời sự 18h
  • Thời sự 21h30
  • Bản tin
  • Chuyên mục
  • Theo dòng Thời sự
Chính trị
  • Tin Chính trị
  • Chính phủ với người dân
  • Quốc hội với cử tri
  • Xây dựng đảng
  • Đảng trong cuộc sống
  • Nhận diện sự thật
  • Pháp luật và đời sống
Thế giới
  • Tin thế giới
  • Vấn đề quốc tế
  • Hồ sơ sự kiện quốc tế
  • Thế giới & Việt Nam
  • Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
  • Tin Kinh tế
  • Trước giờ mở cửa
  • Dòng chảy Kinh tế
  • Sức sống hàng Việt
  • Khởi nghiệp
  • Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
  • Tin Nông nghiệp & Biển đảo
  • Mùa vàng
  • Biển đảo Việt Nam
  • Tâm tình biên giới và hải đảo
  • Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
  • Tin Đời sống & Xã hội
  • 360 độ Sức khỏe
  • Chuyển đổi Xanh
  • Tài nguyên và Môi trường
  • Chuyên gia của bạn
  • Xã hội chuyển động
  • Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
  • Tin Khoa học & Công nghệ
  • Kết nối công nghệ
  • Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
  • Tin Văn hoá & Du lịch
  • Chát với người nổi tiếng
  • Câu chuyện Thể thao
Multimedia
  • Ảnh
  • Video
  • Infographic
  • E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
  • Bình luận
  • 10 phút Sự kiện - Luận bàn
  • Câu chuyện thời sự
  • Dòng chảy sự kiện
  • Đối thoại
  • Diễn đàn chủ nhật
  • Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
  • Thanh âm ký sự
  • Chân dung cuộc sống
  • Các chương trình đặc biệt

Từ khóa tìm kiếm: hội

Thụy Sĩ – khi “thánh địa trung lập” lung lay
Thụy Sĩ – khi “thánh địa trung lập” lung lay

VOV1 - Nói đến Thụy Sĩ, người ta thường nghĩ đến ba biểu tượng bất biến: Socola, những chiếc đồng hồ đắt giá và một tinh thần trung lập kiên định suốt 500 năm. Nhưng cuối tháng 9 vừa qua, người dân Thụy Sĩ đã bước vào các phòng bỏ phiếu để trả lời cho một câu hỏi vô cùng hóc búa.

Sắp trình Quốc hội 4 dự án luật liên quan trực tiếp đến lĩnh vực y tế
Sắp trình Quốc hội 4 dự án luật liên quan trực tiếp đến lĩnh vực y tế

VOV1 - Tại kỳ họp thứ 2 Quốc hội khóa 16 sắp khai mạc, Chính phủ sẽ trình 4 dự án luật liên quan trực tiếp đến lĩnh vực y tế. Đó là thông tin được đề cập tại cuộc họp báo cung cấp thông tin về xây dựng, ban hành chính sách y tế tiêu biểu quý 4 năm 2026 do Bộ Y tế tổ chức ngày 01/11, tại Hà Nội.

Lẩu khổng lồ đường kính 10m tại lễ hội ẩm thực Trùng Khánh
Lẩu khổng lồ đường kính 10m tại lễ hội ẩm thực Trùng Khánh

VOV1 - Vừa qua, Lễ hội Tiêu dùng dịch vụ Trùng Khánh 2026 và Lễ hội ẩm thực lẩu Trùng Khánh lần thứ XVIII đã được khai mạc tại thành phố Trùng Khánh, Trung Quốc.

Khai mạc Lễ hội Văn hóa Thế giới tại Hà Nội lần thứ 2 năm 2026
Khai mạc Lễ hội Văn hóa Thế giới tại Hà Nội lần thứ 2 năm 2026

VOV1 - Tối 1/10, tại Khu di tích Hoàng thành Thăng Long, Lễ hội Văn hóa Thế giới tại Hà Nội lần thứ hai năm 2026 chính thức khai mạc với chủ đề "Hội tụ Di sản - Kiến tạo Tương lai".

Đại hội Đảng XIV: Từ tầm nhìn chiến lược đến động lực phát triển mới
Đại hội Đảng XIV: Từ tầm nhìn chiến lược đến động lực phát triển mới

VOV1 - Sau 40 năm Đổi mới, Việt Nam đang bước vào một giai đoạn phát triển và hội nhập quốc tế mới, trong đó yêu cầu đặt ra không chỉ là duy trì tăng trưởng và mở rộng hội nhập, mà quan trọng hơn là chuyển những thành quả đã đạt được thành năng lực phát triển mới cho đất nước.

Đại hội XIV: Nghị quyết số 23 kiến tạo cơ chế để kiều bào đóng góp vào xây dựng và bảo vệ Tổ quốc
Đại hội XIV: Nghị quyết số 23 kiến tạo cơ chế để kiều bào đóng góp vào xây dựng và bảo vệ Tổ quốc

VOV1 - Thực hiện Nghị quyết Đại hội XIV của Đảng, Bộ Chính trị ban hành Nghị quyết số 23 về kiến tạo cơ chế, đồng hành để kiều bào đóng góp vào xây dựng và bảo vệ Tổ quốc

Tâm Anh - VNVC trao tặng 10 nghìn liều vắc xin cúm cho người cao tuổi
Tâm Anh - VNVC trao tặng 10 nghìn liều vắc xin cúm cho người cao tuổi

VOV1 - Hưởng ứng Ngày Quốc tế Người cao tuổi và Tháng hành động vì người cao tuổi Việt Nam, Hội Người cao tuổi Việt Nam và Hệ sinh thái Y tế Tâm Anh - VNVC công bố hợp tác triển khai Đề án “Chăm sóc sức khỏe toàn diện cho người cao tuổi Việt Nam”.

Podcast Bản tin Văn hóa - Xã hội (01/10/2026)
Podcast Bản tin Văn hóa - Xã hội (01/10/2026)

VOV1 - Podcast hôm nay mang tới nhiều thông tin hữu ích: Tăng mức phụ cấp công chức cấp xã lên 55%. Từ hôm nay (1/10), hành khách sử dụng 134 tuyến xe buýt miễn phí tại TP.HCM thực hiện xác thực trên thiết bị bán vé. Lễ hội Cà phê Sơn La lần thứ hai năm 2026 dự kiến diễn ra từ ngày 10 đến 13/10.

Luật Nhà ở (sửa đổi): Cần làm rõ quyền lợi, nghĩa vụ của các bên khi chung cư hết hạn sử dụng
Luật Nhà ở (sửa đổi): Cần làm rõ quyền lợi, nghĩa vụ của các bên khi chung cư hết hạn sử dụng

VOV1 - Tại Dự thảo Luật Nhà ở (sửa đổi) bản mới nhất, Bộ Xây dựng đã bỏ khái niệm “chung cư có thời hạn”, nhưng đề xuất, thời hạn sử dụng nhà chung cư là "thời hạn sử dụng công trình, được xác định và nêu trong hồ sơ thiết kế xây dựng, được tính từ khi nhà chung cư được đưa vào khai thác, sử dụng".

AVA 28 - chuyển đổi số và phát triển bền vững
AVA 28 - chuyển đổi số và phát triển bền vững

VOV1 - Sáng ngày 01/10, tại Đà Nẵng, Hội nghị thường niên Hiệp hội Thẩm định viên về giá ASEAN lần thứ 28 (AVA28), với chủ đề “Tích hợp chuyển đổi số và thẩm định giá bền vững” do Bộ Tài chính đại diện Việt Nam đăng cai tổ chức chính thức khai mạc.

  • Trang trước ‹‹
  • …
  • Trang 7
  • Trang 8
  • Trang 9
  • Trang 10
  • Trang hiện thời 11
  • Trang 12
  • Trang 13
  • Trang 14
  • Trang 15
  • …
  • Next page ››
Nghe Radio

Đang phát

play

Live

Lịch phát sóng

00h00-04h45

Nhập hệ VOV3

04h45-04h50

Nhạc mở đầu - Quốc ca

04h50-05h00

Nhạc hiệu- Nhạc thể dục

05h00-05h10

LogoVOV1-Rao sóng-Bài hát chào bình minh

05h10-05h20

Bản tin đầu ngày-Thời tiết

05h20-05h50

Mùa vàng (Chuyên đề cuối tuần)

05h50-05h59

Quảng cáo

05h59-06h00

Nhạc Top- Báo giờ

06h00-06h28

Thời sự sáng (trực tiếp)

06h28-06h30

Quảng cáo

06h30-07h00

Quân đội nhân dân

07h00-08h30

Theo dòng thời sự

08h30-08h55

360 độ Sức khỏe

08h55-09h00

Chương trình đệm

09h00-10h00

Ca nhạc Chào Năm mới

10h00-10h30

Chuyên gia của bạn (Phát lại thứ Tư)

10h30-11h00

Vì an ninh Tổ quốc

11h00-11h05

Bản tin Thể thao

11h05-11h10

Quảng cáo

11h10-11h25

Kết nối công nghệ

11h25-11h30

Chương trình đệm

11h30-11h35

Bản tin Thật và Giả

11h35-11h50

Kết nối 54 (phát lại Thứ Tư)

11h50-11h59

Quảng cáo

11h59-12h00

Báo giờ

12h00-12h57

Thời sự trưa (trực tiếp)

12h57-13h00

Quảng cáo

13h00-13h30

Câu lạc bộ Âm nhạc

13h30-13h45

Sống chung với biến đổi khí hậu (Phát lại Thứ Năm)

13h45-14h00

Người Việt ở nước ngoài với quê hương

14h00-15h00

Ca nhạc Chào Năm mới (Phát lại)

15h00-15h15

Bản tin Thời sự

15h15-15h20

Quảng cáo

15h20-15h50

Chuyên gia của bạn

15h50-16h00

A lô, VOV1

16h00-17h00

Theo dòng thời sự

17h00-17h50

Cuộc sống 365

17h50-17h59

Quảng cáo

17h59-18h00

Báo giờ

18h00-18h57

Thời sự chiều (trực tiếp)

18h57-19h00

Quảng cáo

19h00-19h30

Tâm tình nơi biên giới và hải đảo

19h30-19h55

360 độ sức khỏe (phát lại)

19h55-20h00

Quảng cáo vovams

20h00-20h30

Vì an ninh Tổ quốc

20h30-20h59

Chuyên gia của bạn (phát lại)

20h59-21h00

Báo giờ

21h00-21h30

Quân đội nhân dân

21h30-21h58

Thời sự đêm (trực tiếp)

21h58-22h00

Quảng cáo

22h00-22h15

Kết nối công nghệ (phát lại Thứ Bẩy)

22h15-22h25

A lô VOV1 (phát lại)

22h25-22h30

Bản tin Thật và Giả (phát lại)

22h30-23h00

Chân dung cuộc sống - phát lại Thứ 5 (Tuần đầu tiên của tháng: Thanh Âm ký sự-Phát lại)

23h00-23h10

Bản tin cuối cùng trong ngày

23h10-23h15

Rao sóng

23h15-23h25

Ngôi nhà ASEAN (Phát lại Thứ Tư)

23h25-23h30

Chương trình đệm

23h30-24h00

Nhịp sống

Đọc nhiều
1 Xã Bum Nưa – Lai Châu hỗ trợ phụ nữ dân tộc thiểu số phát triển kinh tế
2 Hình thành các cực tăng trưởng mới và làm mới các động lực tăng trưởng truyền thống
3 Không gian biển quốc gia – Tầm nhìn cho tăng trưởng xanh
4 Dinh dưỡng tạo nền tảng phát triển tầm vóc trẻ em Việt Nam
5 Phụ nữ khởi nghiệp sáng tạo, nâng tầm thương hiệu Việt
Mới nhất
    11:05 Khởi công dự án ở lõi khu Thủ Thiêm có tổng mức đầu tư 60.000 tỷ đồng
    11:05 Bản tin 9h 24/10/2026
    10:55 Liên hoan Sân khấu Hà Nội 2026: Vinh danh những tác phẩm và vai diễn xuất sắc
    10:27 Theo dòng thời sự sáng 24/10/2026
    09:31 Ban Bí thư yêu cầu các cơ quan Đảng giảm 10% hội nghị, 15% văn bản mỗi năm
THỜI SỰ - VOV1
THỜI SỰ

Đài Tiếng nói Việt Nam

Trưởng Ban: Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban: Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.
Theo dõi VOV1 tại: facebook youtube tiktok zalo BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt

2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech

Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
THỜI SỰ - VOV1 BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Trưởng Ban:

Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban:

Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.

© 2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech