Nhảy đến nội dung
THỜI SỰ - VOV1 THỜI SỰ - VOV1
search
facebook youtube tiktok
  • Giới thiệu
  • Thời sự
  • Chính trị
  • Thế giới
  • Kinh tế
  • Nông nghiệp & Biển đảo
  • Xã hội
  • Khoa học & Công nghệ
  • Văn hoá & Du lịch
  • Multimedia
  • Podcast
  • Góc nhìn VOV1
  • VOV1 đặc biệt
Giới thiệu
Thời sự
Thời sự 6h
Thời sự 12h
Thời sự 18h
Thời sự 21h30
Bản tin
Bản tin 9h Bản tin 15h
Chuyên mục
VIỆT NAM & APEC 2027 Chiến dịch "500 ngày đêm - Gọi tên những vì sao đất nước" Nghị quyết Chiến lược Việt Nam - Kỷ nguyên vươn mình Vững bước vào kỷ nguyên mới Giảm nghèo bền vững
Theo dòng Thời sự
Chính trị
Tin Chính trị
Tin Thời sự
Chính phủ với người dân
Quốc hội với cử tri
Xây dựng đảng
Đảng trong cuộc sống
Nhận diện sự thật
Pháp luật và đời sống
Thế giới
Tin thế giới
Vấn đề quốc tế
Hồ sơ sự kiện quốc tế
Thế giới & Việt Nam
Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
Tin Kinh tế
Trước giờ mở cửa
Dòng chảy Kinh tế
Sức sống hàng Việt
Khởi nghiệp
Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
Tin Nông nghiệp & Biển đảo
Mùa vàng
Biển đảo Việt Nam
Tâm tình biên giới và hải đảo
Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
Tin Đời sống & Xã hội
360 độ Sức khỏe
Bản tin Y tế
Chuyển đổi Xanh
Tài nguyên và Môi trường
Chuyên gia của bạn
Xã hội chuyển động
Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
Tin Khoa học & Công nghệ
Kết nối công nghệ
Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
Tin Văn hoá & Du lịch
Chát với người nổi tiếng
Câu chuyện Thể thao
Multimedia
Ảnh
Video
Infographic
E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
Bình luận
10 phút Sự kiện - Luận bàn
Câu chuyện thời sự
Studio mở Câu chuyện thứ 7
Dòng chảy sự kiện
Đối thoại
Diễn đàn chủ nhật
Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
Thanh âm ký sự
Chân dung cuộc sống
Các chương trình đặc biệt
Chương trình Xuân - Năm mới Chương trình Lịch sử - Kỷ niệm Chuyển đổi số Hội chợ mùa xuân 2026 Vinh quang Công an nhân Việt Nam Đảng Cộng sản Việt Nam: Từ đại hội đến đại hội 80 năm CM Tháng 8 và QK 2/9 Triển lãm thành tựu Đất nước 80 năm
Giới thiệu
Thời sự
  • Thời sự 6h
  • Thời sự 12h
  • Thời sự 18h
  • Thời sự 21h30
  • Bản tin
  • Chuyên mục
  • Theo dòng Thời sự
Chính trị
  • Tin Chính trị
  • Chính phủ với người dân
  • Quốc hội với cử tri
  • Xây dựng đảng
  • Đảng trong cuộc sống
  • Nhận diện sự thật
  • Pháp luật và đời sống
Thế giới
  • Tin thế giới
  • Vấn đề quốc tế
  • Hồ sơ sự kiện quốc tế
  • Thế giới & Việt Nam
  • Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
  • Tin Kinh tế
  • Trước giờ mở cửa
  • Dòng chảy Kinh tế
  • Sức sống hàng Việt
  • Khởi nghiệp
  • Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
  • Tin Nông nghiệp & Biển đảo
  • Mùa vàng
  • Biển đảo Việt Nam
  • Tâm tình biên giới và hải đảo
  • Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
  • Tin Đời sống & Xã hội
  • 360 độ Sức khỏe
  • Chuyển đổi Xanh
  • Tài nguyên và Môi trường
  • Chuyên gia của bạn
  • Xã hội chuyển động
  • Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
  • Tin Khoa học & Công nghệ
  • Kết nối công nghệ
  • Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
  • Tin Văn hoá & Du lịch
  • Chát với người nổi tiếng
  • Câu chuyện Thể thao
Multimedia
  • Ảnh
  • Video
  • Infographic
  • E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
  • Bình luận
  • 10 phút Sự kiện - Luận bàn
  • Câu chuyện thời sự
  • Dòng chảy sự kiện
  • Đối thoại
  • Diễn đàn chủ nhật
  • Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
  • Thanh âm ký sự
  • Chân dung cuộc sống
  • Các chương trình đặc biệt

Từ khóa tìm kiếm: hạn hán

Ngày Môi trường Thế giới: Phục hồi đất, chống hạn hán và sa mạc hóa (5/6/2024)
Ngày Môi trường Thế giới: Phục hồi đất, chống hạn hán và sa mạc hóa (5/6/2024)

Với chủ đề “Phục hồi đất, chống hạn hán và sa mạc hoá”, Ngày Môi trường Thế giới (5/6) 2024 kêu gọi các quốc gia trên toàn cầu cùng chung tay hướng tới những mục tiêu phục hồi đất đai, chống sa mạc hóa và khả năng chống hạn, làm chậm quá trình biến đổi khí hậu, bảo vệ tự nhiên, tăng cường sinh kế và an ninh lương thực cho hàng tỷ người trên toàn thế giới.

Hạn hán thiếu nước ảnh hưởng sản xuất vụ Đông Xuân và Hè thu (25/5/2024)
Hạn hán thiếu nước ảnh hưởng sản xuất vụ Đông Xuân và Hè thu (25/5/2024)

Theo Cục Thủy lợi, Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, đỉnh điểm của hạn hán, thiếu nước ở vùng Đông Nam bộ là giữa tháng 5 và mùa khô ở khu vực Trung Bộ sẽ kéo dài đến hết tháng 8. Ảnh hưởng nghiêm trọng đến sản xuất

Australia: Rừng nguyên sinh chết hàng loạt do hạn hán và biến đổi khí hậu (10/5/2024)
Australia: Rừng nguyên sinh chết hàng loạt do hạn hán và biến đổi khí hậu (10/5/2024)

Sau sự kiện tẩy trắng hàng loạt rạn san hô hồi đầu năm nay, Australia tiếp tục ghi nhận hàng loạt các khu rừng nguyên sinh đang chết dần do tình trạng hạn hán kéo dài, nắng nóng kỷ lục và biến đổi khí hậu thất thường; gióng lên hồi chuông báo động về tác động ngày càng nghiêm trọng của biến đổi khí hậu đối với mô trường sinh thái.

Australia dành 519 triệu AUD cho các chương trình ứng phó và khắc phục tình trạng hạn hán ngày càng nghiêm trọng trong cả nước (07/5/2024)
Australia dành 519 triệu AUD cho các chương trình ứng phó và khắc phục tình trạng hạn hán ngày càng nghiêm trọng trong cả nước (07/5/2024)

Hôm nay (07/5), Chính phủ Australia đã công bố gói tài chính trị giá 519 triệu AUD dành cho Quỹ hạn hán dự phòng, nhằm hỗ trợ tốt hơn cho người dân ứng phó với những tác động tiêu cực của tình trạng hán hán kéo dài và ngày càng nghiêm trọng trong cả nước.

THỜI SỰ 21H30 ĐÊM 24/4/2024: Khô hạn kéo dài ảnh hưởng lớn đến đời sống, sinh hoạt và sản xuất của người dân tại nhiều địa phương
THỜI SỰ 21H30 ĐÊM 24/4/2024: Khô hạn kéo dài ảnh hưởng lớn đến đời sống, sinh hoạt và sản xuất của người dân tại nhiều địa phương

Việt Nam – Indonesia tăng cường hợp tác song phương- Thực hiện chương trình điều chỉnh phụ tải điện, doanh nghiệp tiết giảm được 25 đến 30% tổng công suất tiêu thụ điện- Khô hạn kéo dài ảnh hưởng lớn đến đời sống, sinh hoạt và sản xuất của người dân tại nhiều địa phương- Nghị viện châu Âu thông qua các quy định mới để cải thiện chất lượng không khí vào năm 2030- Các nhà khoa học Mỹ phát triển thành công robot có thể bắt chước biểu cảm của con người

THỜI SỰ 12H TRƯA 18/4/2024: Nắng nóng và hạn hán kéo dài gây tác động thiệt hại sản xuất tại nhiều địa phương
THỜI SỰ 12H TRƯA 18/4/2024: Nắng nóng và hạn hán kéo dài gây tác động thiệt hại sản xuất tại nhiều địa phương

Thủ tướng Phạm Minh Chính dự Lễ dâng hương tưởng niệm các Vua Hùng tại Khu Di tích lịch sử Quốc gia đặc biệt Đền Hùng ở thành phố Việt Trì, tỉnh Phú Thọ- Cả nước có nhiều hoạt động hướng về ngày Giỗ tổ Hùng Vương 10/3- Nắng nóng và hạn hán kéo dài gây tác động thiệt hại sản xuất tại nhiều địa phương- Chính quyền quân sự Myanmar ân xá cho hơn 3 nghìn tù nhân trong dịp đón năm mới truyền thống. Trong đó, cựu Cố vấn nhà nước Aung San Suu Kyi được chuyển từ nhà tù sang quản thúc tại gia- Liên minh châu Âu (EU) họp thượng đỉnh bất thường để tìm kiếm sự thống nhất trong cách giải quyết và đối phó với một loạt vấn đề nóng của thế giới nói chung và châu lục nói riêng

Nông dân Lai Châu chật vật chống hạn cho cây trồng (18/4/2024)
Nông dân Lai Châu chật vật chống hạn cho cây trồng (18/4/2024)

Nắng nóng kéo dài nhiều ngày qua đã gây hạn hán tại nhiều cánh đồng trên địa bàn tỉnh Lai Châu. Bà con nông dân đang nơm nớp lo sợ thiếu nước trầm trọng, khiến nhiều diện tích cây trồng có nguy cơ mất mùa. Để hạn chế thấp nhất thiệt hại, các ngành chức năng địa phương và bà con nông dân đang triển khai nhiều giải pháp, nhằm đảm bảo sản lượng cây trồng.

Bình Thuận đối mặt với nắng nóng, thiếu nước bủa vây người dân (12/4/2024)
Bình Thuận đối mặt với nắng nóng, thiếu nước bủa vây người dân (12/4/2024)

Đến thời điểm này, toàn tỉnh Bình Thuận có 41 xã, phường, thị trấn bị thiếu nước sinh hoạt cục bộ, ảnh hưởng đến đời sống sinh hoạt của 26.872 hộ dân với 75.918 người. Bình Thuận cũng có 961 ha cây trồng vụ Đông Xuân năm 2023-2024 thiếu nước tưới, ảnh hưởng đến năng suất…Trong khi đó, nắng nóng gay gắt vẫn đang tiếp diễn, khiến việc thiếu nước sản xuất, sinh hoạt có thể sẽ lan ra nhiều khu vực trên địa bàn Bình Thuận.

Ứng phó với hạn hán, mặn xâm nhập ở ĐBSCL: Việc trước mắt, chuyện lâu dài (09/04/2024)
Ứng phó với hạn hán, mặn xâm nhập ở ĐBSCL: Việc trước mắt, chuyện lâu dài (09/04/2024)

Thủ tướng Chính phủ đã ra công điện về việc tập trung bảo đảm cấp nước sinh hoạt cho người dân trong các đợt cao điểm mặn xâm nhập tại Đồng bằng sông Cửu Long. Đây là công điện thứ 3 của Thủ tướng kể từ đầu năm, liên quan đến điều hành ứng phó với hạn hán và mặn xâm nhập ở khu vực này.

THỜI SỰ 6H SÁNG 05/4/2024: Hạn hán nghiêm trọng tại Gia Lai khiến người dân nhiều nơi không có nước sinh hoạt
THỜI SỰ 6H SÁNG 05/4/2024: Hạn hán nghiêm trọng tại Gia Lai khiến người dân nhiều nơi không có nước sinh hoạt

Cục An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao - Bộ Công an cảnh báo, tin tặc gia tăng tấn công hệ thống mạng trọng yếu của nước ta- Hạn hán nghiêm trọng tại Gia Lai khiến người dân nhiều nơi không có nước sinh hoạt- NATO kỷ niệm 75 năm thành lập. Ngoại trưởng Mỹ tuyên bố, Ucraina có thể sẽ trở thành thành viên của liên minh quân sự này vào tháng 7 tới- Ấn Độ ra mắt liệu pháp mới để điều trị bệnh ung thư, khẳng định đây là “bước đột phá” mang lại “hy vọng mới cho nhân loại” trong cuộc chiến chống lại căn bệnh nan y này

  • Trang trước ‹‹
  • Trang 1
  • Trang 2
  • Trang hiện thời 3
  • Trang 4
  • Trang 5
  • Trang 6
  • Trang 7
  • Trang 8
  • Next page ››
Nghe Radio

Đang phát

play

Live

Lịch phát sóng

04h45-04h50

Nhạc mở đầu-Quốc ca

04h50-05h00

Nhạc hiệu-Nhạc Thể dục

05h00-05h10

LogoVOV1-Rao sóng-Bài hát chào mừng bình minh

05h10-05h20

Bản tin đầu ngày- Thời tiết

05h20-05h50

Mùa vàng

05h50-05h59

Quảng cáo

05h59-06h00

Báo giờ

06h00-06h28

Thời sự sáng (trực tiếp)

06h28-06h30

Quảng cáo

06h30-07h00

Quân đội nhân dân

07h00-08h30

Theo dòng thời sự

08h30-08h35

Bản tin VH-XH

08h35-08h40

Quảng cáo

08h40-08h50

10 phút sự kiện luận bàn

08h50-08h55

Quảng cáo

08h55-09h00

Chương trình đệm

09h00-09h15

Bản tin thời sự

09h15-09h30

Dòng chảy kinh tế

09h30-09h35

Bản tin pháp luật

09h35-09h40

Quảng cáo

09h40-09h55

Quốc hội với cử tri

09h55-10h00

Quảng cáo

0h00-4h45

Nhập hệ VOV3

10h00-10h05

Bản tin Thời sự

10h05-10h10

Quảng cáo

10h10-10h25

Dân tộc và phát triển

10h25-10h30

Quảng cáo

10h30-11h00

Vì An ninh Tổ quốc

11h00-11h05

Bản tin Thể thao

11h05-11h10

Quảng cáo

11h10-11h25

Xã hội chuyển động

11h25-11h30

Chương trình đệm

11h30-11h35

Bản tin kinh tế

11h35-11h50

Pháp luật và đời sông

11h50-11h59

Quảng cáo

11h59-12h00

Báo giờ

12h00-12h57

Thời sự trưa (trực tiếp)

12h57-13h00

Quảng cáo

13h00-13h05

Bản tin nông nghiệp

13h05-13h20

Mùa vàng (phát lại)

13h20-13h25

Quảng cáo

13h25-13h40

Dòng chảy kinh tế (phát lại sáng cùng ngày)

13h40-13h45

Quảng cáo

13h45-14h00

Biển đảo Việt nam

14h00-14h05

Bản tin Thời sự VH-XH quốc tế

14h05-14h35

Không gian Văn học-Nghệ thuật

14h35-14h50

Pháp luật và Đời sống (phát lại)

14h50-15h00

Thế giới và Việt Nam

15h00-15h15

Bản tin thời sự tổng hợp

15h15-15h20

Quảng cáo

15h20-15h50

Chuyên gia của bạn

15h50-16h00

Chương trình đệm-Quảng cáo

16h00-17h00

Theo dòng thời sự

17h00-17h50

Cuộc sống 365

17h50-17h59

Chuyên mục-Quảng cáo

17h59-18h00

Báo giờ

18h00-18h57

Thời sự chiều (trực tiếp)

18h57-19h00

Quảng cáo

19h00-19h05

Bản tin thời sự

19h05-19h10

Quảng cáo

19h10-19h25

Quốc hội với cử tri (phát lại)

19h25-19h40

Xã hội chuyển động (phát lại)

19h40-19h55

Dân tộc và phát triển (phát lại)

19h55-20h00

Quảng cáo

20h00-20h30

Vì an ninh Tổ quốc

20h30-20h59

Chuyên gia của bạn (phát lại)

20h59-21h00

Nhạc top-Báo giờ

21h00-21h30

Quân đội nhân dân

21h30-21h58

Thời sự đêm (trực tiếp)

21h58-22h00

Quảng cáo

22h00-23h00

Thức cùng VOV

23h00-23h10

Bản tin cuối ngày

23h10-23h15

Rao sóng- Giới thiệu chương trình đặc sắc

23h15-23h25

Thế giới và Việt Nam (phát lại)

23h25-23h30

Chương trình đệm

23h30-24h00

Không gian văn hóa nghệ thuật (phát lại)

Đọc nhiều
1 Xã Bum Nưa – Lai Châu hỗ trợ phụ nữ dân tộc thiểu số phát triển kinh tế
2 Hình thành các cực tăng trưởng mới và làm mới các động lực tăng trưởng truyền thống
3 Không gian biển quốc gia – Tầm nhìn cho tăng trưởng xanh
4 Phụ nữ khởi nghiệp sáng tạo, nâng tầm thương hiệu Việt
5 Thanh Hóa “chạy nước rút” giải ngân đầu tư công
Mới nhất
    22:59 APEC 2027: Việt Nam đứng trước nhiều cơ hội thúc đẩy hợp tác số
    22:38 Sử dụng AI để phòng thủ - Singapore thay đổi cách ứng phó với các mối đe dọa an ninh mạng
    22:16 Đại học Quốc gia Hà Nội cần tiên phong giải quyết các bài toán lớn của đất nước
    22:13 Thời sự 21h30 25/10/2026: EVNNPT được chấp thuận là nhà đầu tư Dự án đường dây 220kV Mỏ Cày – Mỹ Tho
    21:54 Saudi Arabia bắn hạ 10 tên lửa đạn đạo của Houthi
THỜI SỰ - VOV1
THỜI SỰ

Đài Tiếng nói Việt Nam

Trưởng Ban: Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban: Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.
Theo dõi VOV1 tại: facebook youtube tiktok zalo BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt

2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech

Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
THỜI SỰ - VOV1 BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Trưởng Ban:

Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban:

Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.

© 2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech