Nhảy đến nội dung
THỜI SỰ - VOV1 THỜI SỰ - VOV1
search
facebook youtube tiktok
  • Giới thiệu
  • Thời sự
  • Chính trị
  • Thế giới
  • Kinh tế
  • Nông nghiệp & Biển đảo
  • Xã hội
  • Khoa học & Công nghệ
  • Văn hoá & Du lịch
  • Multimedia
  • Podcast
  • Góc nhìn VOV1
  • VOV1 đặc biệt
Giới thiệu
Thời sự
Thời sự 6h
Thời sự 12h
Thời sự 18h
Thời sự 21h30
Bản tin
Bản tin 9h Bản tin 15h
Chuyên mục
Chiến dịch "500 ngày đêm - Gọi tên những vì sao đất nước" Đưa Nghị quyết Đại hội XIV của Đảng vào cuộc sống Nghị quyết Chiến lược Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng Góp ý Dự thảo Văn kiện Đại hội XIV của Đảng Mỗi lá phiếu một niềm tin, trách nhiệm với Tổ quốc Xóa Nhà tạm - Nhà dột nát Việt Nam - Kỷ nguyên vươn mình
Theo dòng Thời sự
Chính trị
Tin Chính trị
Tin Thời sự
Chính phủ với người dân
Quốc hội với cử tri
Xây dựng đảng
Đảng trong cuộc sống
Nhận diện sự thật
Pháp luật và đời sống
Thế giới
Tin thế giới
Vấn đề quốc tế
Hồ sơ sự kiện quốc tế
Thế giới & Việt Nam
Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
Tin Kinh tế
Trước giờ mở cửa
Dòng chảy Kinh tế
Sức sống hàng Việt
Khởi nghiệp
Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
Tin Nông nghiệp & Biển đảo
Mùa vàng
Biển đảo Việt Nam
Tâm tình biên giới và hải đảo
Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
Tin Đời sống & Xã hội
360 độ Sức khỏe
Bản tin Y tế
Chuyển đổi Xanh
Tài nguyên và Môi trường
Chuyên gia của bạn
Xã hội chuyển động
Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
Tin Khoa học & Công nghệ
Kết nối công nghệ
Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
Tin Văn hoá & Du lịch
Chát với người nổi tiếng
Câu chuyện Thể thao
Multimedia
Ảnh
Video
Infographic
E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
Bình luận
10 phút Sự kiện - Luận bàn
Câu chuyện thời sự
Studio mở Câu chuyện thứ 7
Dòng chảy sự kiện
Đối thoại
Diễn đàn chủ nhật
Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
Thanh âm ký sự
Chân dung cuộc sống
Các chương trình đặc biệt
Chương trình Xuân - Năm mới Chương trình Lịch sử - Kỷ niệm Chuyển đổi số Hội chợ mùa xuân 2026 Vinh quang Công an nhân Việt Nam Đảng Cộng sản Việt Nam: Từ đại hội đến đại hội 80 năm CM Tháng 8 và QK 2/9 Triển lãm thành tựu Đất nước 80 năm
Giới thiệu
Thời sự
  • Thời sự 6h
  • Thời sự 12h
  • Thời sự 18h
  • Thời sự 21h30
  • Bản tin
  • Chuyên mục
  • Theo dòng Thời sự
Chính trị
  • Tin Chính trị
  • Chính phủ với người dân
  • Quốc hội với cử tri
  • Xây dựng đảng
  • Đảng trong cuộc sống
  • Nhận diện sự thật
  • Pháp luật và đời sống
Thế giới
  • Tin thế giới
  • Vấn đề quốc tế
  • Hồ sơ sự kiện quốc tế
  • Thế giới & Việt Nam
  • Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
  • Tin Kinh tế
  • Trước giờ mở cửa
  • Dòng chảy Kinh tế
  • Sức sống hàng Việt
  • Khởi nghiệp
  • Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
  • Tin Nông nghiệp & Biển đảo
  • Mùa vàng
  • Biển đảo Việt Nam
  • Tâm tình biên giới và hải đảo
  • Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
  • Tin Đời sống & Xã hội
  • 360 độ Sức khỏe
  • Chuyển đổi Xanh
  • Tài nguyên và Môi trường
  • Chuyên gia của bạn
  • Xã hội chuyển động
  • Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
  • Tin Khoa học & Công nghệ
  • Kết nối công nghệ
  • Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
  • Tin Văn hoá & Du lịch
  • Chát với người nổi tiếng
  • Câu chuyện Thể thao
Multimedia
  • Ảnh
  • Video
  • Infographic
  • E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
  • Bình luận
  • 10 phút Sự kiện - Luận bàn
  • Câu chuyện thời sự
  • Dòng chảy sự kiện
  • Đối thoại
  • Diễn đàn chủ nhật
  • Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
  • Thanh âm ký sự
  • Chân dung cuộc sống
  • Các chương trình đặc biệt

Từ khóa tìm kiếm: an

Bộ đội Biên phòng Lạng Sơn siết chặt quản lý biên giới, ngăn chặn xuất nhập cảnh trái phép (11/01/2021)
Bộ đội Biên phòng Lạng Sơn siết chặt quản lý biên giới, ngăn chặn xuất nhập cảnh trái phép (11/01/2021)

- Bộ đội Biên phòng Lạng Sơn siết chặt quản lý biên giới, ngăn chặn xuất nhập cảnh trái phép.- Công an Hà Nội bảo đảm an ninh, trật tự dịp cuối năm.

Vụ máy bay rơi ở Indonesia và vấn đề an toàn hàng không (11/1/2021)
Vụ máy bay rơi ở Indonesia và vấn đề an toàn hàng không (11/1/2021)

Như thông tin chúng tôi đã đưa, cuối tuần qua, xảy ra vụ tai nạn máy bay thảm khốc ở Indonesia khi chiếc Boing 737 chở 62 người lao xuống vùng biển ngoài khơi Vịnh Jakarta của nước này. Một lần nữa vấn đề an toàn hàng không lại được đặt ra với Indonesia, cũng như với toàn cầu, nhất là trong thời kỳ dịch bệnh Covid-19 hoành hành như hiện nay, hàng không hoạt động cầm chừng, ít được đầu tư hơn. Phần trao đổi của BTV Thu Hà và PV Hương Trà thường trú tại Indonesia làm rõ hơn câu chuyện này:

Nông nghiệp ĐBSCL trước những thách thức về an ninh nguồn nước (09/01+10/01/2021)
Nông nghiệp ĐBSCL trước những thách thức về an ninh nguồn nước (09/01+10/01/2021)

- Quảng Bình: Tăng cường chống rét cho đàn gia súc- Nông nghiệp ĐBSCL trước những thách thức về an ninh nguồn nước- Nâng cao đời sống người dân với phát triển du lịch nông nghiệp, nông thôn

THỜI SỰ 6H SÁNG 10/01/2021: Việt Nam hạn chế tối đa chuyến bay đưa người nhập cảnh từ nay đến Tết Nguyên đán do xuất hiện chủng nCoV mới
THỜI SỰ 6H SÁNG 10/01/2021: Việt Nam hạn chế tối đa chuyến bay đưa người nhập cảnh từ nay đến Tết Nguyên đán do xuất hiện chủng nCoV mới

Miền Bắc vẫn tiếp tục rét đậm rét hại với nền nhiệt độ phổ biến dưới 10 độ. Nhiều nơi chìm trong băng giá và mưa tuyết, trong khi một bộ phận không khí lạnh đang tiếp tục bổ sung xuống phía Nam từ đêm nay.- Tiết mục Hướng tới Đại hội 13 của Đảng ghi nhận những ý kiến tâm huyết.- Indonesia xác nhận, máy bay chở 62 người đã lao xuống vùng biển ngoài khơi Vịnh Jakarta và hiện công tác tìm kiếm đang được tiến hành.- Hôm nay, Ai Cập, Sudan và Ethiopian họp tại Nam Phi để thảo luận về những bất đồng liên quan tới đập thủy điện Đại phục hưng nhằm đạt được một thỏa thuận về các quy tắc vận hành đập.

Khánh Phương trở lại đường đua âm nhạc (09/01/2021)
Khánh Phương trở lại đường đua âm nhạc (09/01/2021)

Khánh Phương là nam ca sĩ được đông đảo khán giả biết đến với nhiều bài hit nổi đình đám như: “Mưa thủy tinh”, “Hình bóng của mây”, “Tựa vào vai anh”, “Lặng yêu”… và đặc biệt là ca khúc“Chiếc khăn gió ấm” từng là hiện tượng âm nhạc, gây bão một thời đối với những thế hệ 8X, 9X. Khánh Phương đã tạo nên một nét riêng cho mình bởi chính giọng hát trầm khàn đặc trưng vô cùng đặc biệt và lối trình diễn đầy nam tính. Bất kể ca khúc nào của anh cũng mang một phong cách và màu sắc âm nhạc riêng khó hòa lẫn. Anh từng là người sáng lập và là cựu thành viên của nhóm nhạc MP5. Để có được những thành công như hiện tại, Khánh Phương đã trải qua không ít khó khăn và nỗ lực phấn đấu vì niềm đam mê cháy bỏng với sự nghiệp ca hát mà anh theo đuổi. Mới đây, anh ra mắt ca khúc “Đừng tin vào lời nói dối” - đánh dấu sự trở lại đường đua âm nhạc của nam ca sĩ.

Hài Tết là món ăn tinh thần không thể thiếu trong những khoảnh khắc sum họp gia đình cuối năm (09/01/2021)
Hài Tết là món ăn tinh thần không thể thiếu trong những khoảnh khắc sum họp gia đình cuối năm (09/01/2021)

Những sự kiện quốc tế nổi bật trong tuần

Phổ cập giáo dục mầm non cho trẻ 5 tuổi: 10 năm thành công, sẵn sàng giai đoạn mới (8/1/2021)
Phổ cập giáo dục mầm non cho trẻ 5 tuổi: 10 năm thành công, sẵn sàng giai đoạn mới (8/1/2021)

- Phổ cập giáo dục mầm non cho trẻ 5 tuổi: 10 năm thành công, sẵn sàng giai đoạn mới. - một số tấm gương sinh viên tiêu biểu thiểu số vừa được Ủy ban Dân tộc tuyên dương năm 2020.

Lực lượng Công an nhân dân “Thanh bảo kiếm của Đảng” (6/1/2021)
Lực lượng Công an nhân dân “Thanh bảo kiếm của Đảng” (6/1/2021)

Năm 2020 và nhiệm kỳ 2016-2021, tình hình thế giới, khu vực diễn biến nhanh chóng, phức tạp, có những biến động khó dự báo, chưa từng có trong nhiều thập kỷ. Các yếu tố tác động tới ổn định chính trị, an ninh, trật tự mặt gay gắt hơn. Tuy nhiên, dưới sự lãnh đạo của Ðảng, với quyết tâm chính trị cao, sự nỗ lực rất lớn và sự đoàn kết, thống nhất trên dưới một lòng, lực lượng Công an nhân dân tiếp tục trưởng thành, lớn mạnh về mọi mặt, thực hiện thắng lợi, toàn diện trên các mặt công tác, bảo vệ vững chắc an ninh quốc gia, tạo chuyển biến tích cực về trật tự an toàn xã hội, đóng góp quan trọng vào sự nghiệp xây dựng, phát triển đất nước. Việt Cường phóng viên Đài TNVN có bài đề cập:

THỜI SỰ 18H CHIỀU 5/1/2021: Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc phát lệnh khởi công Cảng hàng không quốc tế Long Thành
THỜI SỰ 18H CHIỀU 5/1/2021: Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc phát lệnh khởi công Cảng hàng không quốc tế Long Thành

- Phát lệnh khởi công xây dựng sân bay Long Thành, Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc nhấn mạnh: Cảng hàng không quốc tế Long Thành phải là dự án “chất lượng hàng đầu, tiến độ đúng yêu cầu, chủ đầu tư gương mẫu, không thất thoát, lãng phí, tiêu cực và tuyệt đối an ninh, an toàn”.- Thường trực Ban Bí thư ra công điện yêu cầu tăng cường công tác phòng chống dịch Covid-19.- Phó Thủ tướng Trương Hòa Bình phát động Năm An toàn giao thông 2021, phấn đấu kéo giảm từ 5-10% số vụ tai nạn giao thông, so với năm 2020, giảm ùn tắc nghiêm trọng tại các thành phố lớn.- Trong chuyên mục “Vì một Việt Nam hùng cường” đề cập nội dung: Xây dựng quân đội cách mạng chính quy, tinh nhuệ, từng bước hiện đại, bảo vệ tổ quốc từ xa.- Cuộc đua vào Thượng viện Mỹ đang trở nên gay cấn khi cả đảng Dân chủ và Cộng hòa đều “Dồn sức” cho bang chiến địa Georgia.- Xuất hiện những bê bối “cướp lượt” vắc-xin tại nhiều quốc gia, khiến những người đối mặt với nguy cơ nhất lại không được tiêm phòng vắc-xin.

Xây dựng và phát huy giá trị văn hóa: Nền tảng sức mạnh con người Việt Nam (04/01/2021)
Xây dựng và phát huy giá trị văn hóa: Nền tảng sức mạnh con người Việt Nam (04/01/2021)

Cùng với những kết quả ấn tượng trong phát triển kinh tế, xóa đói giảm nghèo, đảm bảo an sinh xã hội, trong nhiệm kỳ qua (2016 – 2020), lĩnh vực văn hóa cũng được quan tâm phát huy, tạo những dấu ấn rõ nét. Nhiều loại hình, sản phẩm văn hoá phát triển đa dạng, các giá trị văn hoá truyền thống và di sản được kế thừa, bảo tồn, phát huy. Tuy nhiên, Dự thảo báo cáo chính trị trình Đại hội 13 của Đảng nêu lên thực tế lĩnh vực văn hóa xã hội cũng chưa có nhiều đột phá, đòi hỏi cần phải được quan tâm để tiếp tục phát huy giá trị nền tảng sức mạnh con người Việt Nam.

  • Trang trước ‹‹
  • …
  • Trang 369
  • Trang 370
  • Trang 371
  • Trang 372
  • Trang hiện thời 373
  • Trang 374
  • Trang 375
  • Trang 376
  • Trang 377
  • …
  • Next page ››
Nghe Radio

Đang phát

play

Live

Lịch phát sóng

00h00-04h45

Nhập hệ VOV3

04h45-04h50

Nhạc mở đầu - Quốc ca

04h50-05h00

Nhạc hiệu- Nhạc thể dục

05h00-05h10

LogoVOV1-Rao sóng-Bài hát chào bình minh

05h10-05h20

Bản tin đầu ngày-Thời tiết

05h20-05h50

Mùa vàng (Chuyên đề cuối tuần)

05h50-05h59

Quảng cáo

05h59-06h00

Nhạc Top- Báo giờ

06h00-06h28

Thời sự sáng (trực tiếp)

06h28-06h30

Quảng cáo

06h30-07h00

Quân đội nhân dân

07h00-08h30

Theo dòng thời sự

08h30-08h55

360 độ Sức khỏe

08h55-09h00

Chương trình đệm

09h00-10h00

Ca nhạc Chào Năm mới

10h00-10h30

Chuyên gia của bạn (Phát lại thứ Tư)

10h30-11h00

Vì an ninh Tổ quốc

11h00-11h05

Bản tin Thể thao

11h05-11h10

Quảng cáo

11h10-11h25

Kết nối công nghệ

11h25-11h30

Chương trình đệm

11h30-11h35

Bản tin Thật và Giả

11h35-11h50

Kết nối 54 (phát lại Thứ Tư)

11h50-11h59

Quảng cáo

11h59-12h00

Báo giờ

12h00-12h57

Thời sự trưa (trực tiếp)

12h57-13h00

Quảng cáo

13h00-13h30

Câu lạc bộ Âm nhạc

13h30-13h45

Sống chung với biến đổi khí hậu (Phát lại Thứ Năm)

13h45-14h00

Người Việt ở nước ngoài với quê hương

14h00-15h00

Ca nhạc Chào Năm mới (Phát lại)

15h00-15h15

Bản tin Thời sự

15h15-15h20

Quảng cáo

15h20-15h50

Chuyên gia của bạn

15h50-16h00

A lô, VOV1

16h00-17h00

Theo dòng thời sự

17h00-17h50

Cuộc sống 365

17h50-17h59

Quảng cáo

17h59-18h00

Báo giờ

18h00-18h57

Thời sự chiều (trực tiếp)

18h57-19h00

Quảng cáo

19h00-19h30

Tâm tình nơi biên giới và hải đảo

19h30-19h55

360 độ sức khỏe (phát lại)

19h55-20h00

Quảng cáo vovams

20h00-20h30

Vì an ninh Tổ quốc

20h30-20h59

Chuyên gia của bạn (phát lại)

20h59-21h00

Báo giờ

21h00-21h30

Quân đội nhân dân

21h30-21h58

Thời sự đêm (trực tiếp)

21h58-22h00

Quảng cáo

22h00-22h15

Kết nối công nghệ (phát lại Thứ Bẩy)

22h15-22h25

A lô VOV1 (phát lại)

22h25-22h30

Bản tin Thật và Giả (phát lại)

22h30-23h00

Chân dung cuộc sống - phát lại Thứ 5 (Tuần đầu tiên của tháng: Thanh Âm ký sự-Phát lại)

23h00-23h10

Bản tin cuối cùng trong ngày

23h10-23h15

Rao sóng

23h15-23h25

Ngôi nhà ASEAN (Phát lại Thứ Tư)

23h25-23h30

Chương trình đệm

23h30-24h00

Nhịp sống

Đọc nhiều
1 Quảng Ninh và bài toán phát triển nuôi trồng hải sản bền vững
2 An toàn hồ đập – bức tường vững chắc bảo vệ vùng hạ du
3 Giấc mơ “tên lửa Patriot nội địa” của Ukraine
4 Phim "Thanh âm vượt đại dương": Bản hùng ca từ chốn ngục tù Côn Đảo
5 Vị Xuyên – Còn mãi lời hẹn với đồng đội
Mới nhất
    12:07 Kiến trúc sư Nguyễn Xuân Thắng, người đã dành gần 10 năm để "truy tìm" ký ức
    11:04 Theo dòng thời sự sáng 01/08/2026
    11:02 Việt Nam đẩy mạnh xúc tiến du lịch tại Sri Lanka trước thềm khai trương các đường bay thẳng
    11:01 Thời sự 6h 01/08/2026: Giữ vững “thế trận lòng dân” trong giai đoạn phát triển mới
    09:47 Người Nga đối phó với lừa đảo qua điện thoại như thế nào?
THỜI SỰ - VOV1
THỜI SỰ

Đài Tiếng nói Việt Nam

Trưởng Ban: Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban: Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.
Theo dõi VOV1 tại: facebook youtube tiktok zalo BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt

2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech

Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
THỜI SỰ - VOV1 BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Trưởng Ban:

Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban:

Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.

© 2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech