Nhảy đến nội dung
THỜI SỰ - VOV1 THỜI SỰ - VOV1
search
facebook youtube tiktok
  • Giới thiệu
  • Thời sự
  • Chính trị
  • Thế giới
  • Kinh tế
  • Nông nghiệp & Biển đảo
  • Xã hội
  • Khoa học & Công nghệ
  • Văn hoá & Du lịch
  • Multimedia
  • Podcast
  • Góc nhìn VOV1
  • VOV1 đặc biệt
Giới thiệu
Thời sự
Thời sự 6h
Thời sự 12h
Thời sự 18h
Thời sự 21h30
Bản tin
Bản tin 9h Bản tin 15h
Chuyên mục
Chiến dịch "500 ngày đêm - Gọi tên những vì sao đất nước" Nghị quyết Chiến lược Việt Nam - Kỷ nguyên vươn mình Vững bước vào kỷ nguyên mới Giảm nghèo bền vững
Theo dòng Thời sự
Chính trị
Tin Chính trị
Tin Thời sự
Chính phủ với người dân
Quốc hội với cử tri
Xây dựng đảng
Đảng trong cuộc sống
Nhận diện sự thật
Pháp luật và đời sống
Thế giới
Tin thế giới
Vấn đề quốc tế
Hồ sơ sự kiện quốc tế
Thế giới & Việt Nam
Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
Tin Kinh tế
Trước giờ mở cửa
Dòng chảy Kinh tế
Sức sống hàng Việt
Khởi nghiệp
Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
Tin Nông nghiệp & Biển đảo
Mùa vàng
Biển đảo Việt Nam
Tâm tình biên giới và hải đảo
Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
Tin Đời sống & Xã hội
360 độ Sức khỏe
Bản tin Y tế
Chuyển đổi Xanh
Tài nguyên và Môi trường
Chuyên gia của bạn
Xã hội chuyển động
Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
Tin Khoa học & Công nghệ
Kết nối công nghệ
Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
Tin Văn hoá & Du lịch
Chát với người nổi tiếng
Câu chuyện Thể thao
Multimedia
Ảnh
Video
Infographic
E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
Bình luận
10 phút Sự kiện - Luận bàn
Câu chuyện thời sự
Studio mở Câu chuyện thứ 7
Dòng chảy sự kiện
Đối thoại
Diễn đàn chủ nhật
Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
Thanh âm ký sự
Chân dung cuộc sống
Các chương trình đặc biệt
Chương trình Xuân - Năm mới Chương trình Lịch sử - Kỷ niệm Chuyển đổi số Hội chợ mùa xuân 2026 Vinh quang Công an nhân Việt Nam Đảng Cộng sản Việt Nam: Từ đại hội đến đại hội 80 năm CM Tháng 8 và QK 2/9 Triển lãm thành tựu Đất nước 80 năm
Giới thiệu
Thời sự
  • Thời sự 6h
  • Thời sự 12h
  • Thời sự 18h
  • Thời sự 21h30
  • Bản tin
  • Chuyên mục
  • Theo dòng Thời sự
Chính trị
  • Tin Chính trị
  • Chính phủ với người dân
  • Quốc hội với cử tri
  • Xây dựng đảng
  • Đảng trong cuộc sống
  • Nhận diện sự thật
  • Pháp luật và đời sống
Thế giới
  • Tin thế giới
  • Vấn đề quốc tế
  • Hồ sơ sự kiện quốc tế
  • Thế giới & Việt Nam
  • Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
  • Tin Kinh tế
  • Trước giờ mở cửa
  • Dòng chảy Kinh tế
  • Sức sống hàng Việt
  • Khởi nghiệp
  • Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
  • Tin Nông nghiệp & Biển đảo
  • Mùa vàng
  • Biển đảo Việt Nam
  • Tâm tình biên giới và hải đảo
  • Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
  • Tin Đời sống & Xã hội
  • 360 độ Sức khỏe
  • Chuyển đổi Xanh
  • Tài nguyên và Môi trường
  • Chuyên gia của bạn
  • Xã hội chuyển động
  • Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
  • Tin Khoa học & Công nghệ
  • Kết nối công nghệ
  • Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
  • Tin Văn hoá & Du lịch
  • Chát với người nổi tiếng
  • Câu chuyện Thể thao
Multimedia
  • Ảnh
  • Video
  • Infographic
  • E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
  • Bình luận
  • 10 phút Sự kiện - Luận bàn
  • Câu chuyện thời sự
  • Dòng chảy sự kiện
  • Đối thoại
  • Diễn đàn chủ nhật
  • Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
  • Thanh âm ký sự
  • Chân dung cuộc sống
  • Các chương trình đặc biệt

Từ khóa tìm kiếm: môi

THỜI SỰ 18H CHIỀU 30/12/2024: Hà Nội dẫn đầu cả nước về đổi mới sáng tạo năm nay
THỜI SỰ 18H CHIỀU 30/12/2024: Hà Nội dẫn đầu cả nước về đổi mới sáng tạo năm nay

Tổng Bí thư Tô Lâm trao quyết định của Bộ Chính trị về chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, tổ chức bộ máy của 13 cơ quan Đảng, Mặt trận Tổ quốc, đoàn thể chính trị xã hội.- Bộ Nội vụ dự kiến cần 130 nghìn tỷ đồng giải quyết chế độ khi tinh gọn bộ máy.- Bộ Y tế đề xuất Chính phủ lấy ngày 20/5 hằng năm là Ngày Hiến tạng quốc gia nhằm tôn vinh nghĩa cử hiến tạng cứu người, đồng thời kêu gọi cộng đồng hiến tặng mô, tạng sau khi chết não.- Hàn Quốc yêu cầu kiểm tra toàn bộ dòng máy bay Boeing 737-800 sau tai nạn kinh hoàng khiến 179 người thiệt mạng. Trong diễn biến khác, cơ quan điều tra Hàn Quốc đề nghị bắt giữ Tổng thống bị đình chỉ chức vụ Yun-sơc-yên liên quan đến lệnh thiết quân luật hôm 3/12.- Trung Quốc hoàn thành xây dựng đường hầm cao tốc dài nhất thế giới ở Khu tự trị Duy Ngô Nhĩ Tân Cương

Xây dựng Nông thôn mới ở vùng cao Bắc Kạn: Không còn “đua tiêu chí” để đạt chuẩn (30/12/2024)
Xây dựng Nông thôn mới ở vùng cao Bắc Kạn: Không còn “đua tiêu chí” để đạt chuẩn (30/12/2024)

Năm 2024, tỉnh Bắc Kạn không đạt chỉ tiêu xây dựng Nông thôn mới (NTM) theo kế hoạch. Dù vậy, đời sống người dân vùng cao đã được nâng lên rõ rệt, không còn tình trạng “chạy đua” hoặc “nợ” tiêu chí để đạt chuẩn nên kết quả đạt xây dựng Nông thôn mới thực chất hơn.

Năm 2024- 2025 Ngành Kế hoạch đầu tư xác định tâm thế bản lĩnh, sáng tạo, đổi mới sẵn sàng bước sang kỷ nguyên mới (28/12/2024)
Năm 2024- 2025 Ngành Kế hoạch đầu tư xác định tâm thế bản lĩnh, sáng tạo, đổi mới sẵn sàng bước sang kỷ nguyên mới (28/12/2024)

Sáng nay 28.12, Bộ Kế hoạch đầu tư tổ chức Hội nghị Tổng kết Công tác năm 2024, triển khai nhiệm vụ năm 2025 và kỷ niệm 79 năm thành lập ngành Kế hoạch và Đầu tư. Thời gian qua, Việt nam bước vào thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế- xã hội trong bối cảnh tình hình thế giới, khu vực tiếp tục diễn biến nhanh, mạnh, phức tạp, khó lường, thuận lợi- thách thức đan xen, nhưng Bộ Kế hoạch đã nỗ lực cùng với các bộ, ngành đạt nhiều kết quả tích cực, rõ nét. PV Xuân Lan thông tin:

Nhiều quy định mới về khám chữa bệnh được thực hiện từ năm 2025 (28/11/2024)
Nhiều quy định mới về khám chữa bệnh được thực hiện từ năm 2025 (28/11/2024)

Luật Khám bệnh, chữa bệnh (sửa đổi) đã được Quốc hội khóa 15 thông qua và có hiệu lực thi hành từ 1/1/2024 , trong đó 1 số quy định có hiệu lực từ ngày 1/1/2025. Để những chính sách mới trong Luật này đi vào cuộc sống và đồng bộ hệ thống pháp luật, Bộ Y tế đã tham mưu Chính phủ trình Quốc hội thông qua Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Dược và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Bảo hiểm y tế. Hai luật này đều có hiệu lực từ 1/1/2025. Bên cạnh đó, Bộ đã ban hành nhiều thông tư hướng dẫn thực hiện, trong đó có các quy định đảm bảo tốt hơn quyền lợi cho người bệnh như bỏ quy định sử dụng thuốc bảo hiểm y tế theo hạng bệnh viện, bổ sung nhiều loại thuốc vào danh mục chi trả của bảo hiểm y tế, chi trả bảo hiểm y tế cho khám chữa bệnh từ xa...

Việt Nam là quốc gia thứ 6 của ASEAN cấm thuốc lá mới (25/12/2024)
Việt Nam là quốc gia thứ 6 của ASEAN cấm thuốc lá mới (25/12/2024)

Với quy định cấm sản xuất, kinh doanh, nhập khẩu, chứa chấp, vận chuyển, sử dụng thuốc lá mới, được Quốc hội thông qua trong Nghị quyết 173 về hoạt động chất vấn tại Kỳ họp thứ 8 vừa qua, Việt Nam đã trở thành quốc gia thứ 6 của khu vực ASEAN cấm thuốc lá điện tử, thuốc lá nung nóng… Nhằm bàn thảo kế hoạch hành động thực thi quy định cấm các loại thuốc lá mới, ngăn chặn sự trú ngụ của ma túy trong các sản phẩm thuốc lá điện tử, thuốc lá nung nóng, sáng 25/12, tại Hà Nội, Bộ Y tế tổ chức Hội thảo về vấn đề này

Đẩy mạnh chống lãng phí, khơi thông nguồn lực phát triển (24/12/2024)
Đẩy mạnh chống lãng phí, khơi thông nguồn lực phát triển (24/12/2024)

Năm 2024: Nỗ lực tháo gỡ “điểm nghẽn”, ngành GTVT dẫn đầu về giải ngân đầu tư công.- Đẩy mạnh chống lãng phí, khơi thông nguồn lực phát triển.- Doanh nghiệp ngày càng quan tâm tiết kiệm năng lượng, bảo vệ môi trường và ứng phó biến đổi khí hậu.

Ngành công nghiệp ô tô châu Âu đối mặt với áp lực từ các quy định khí thải mới (20/12/2024)
Ngành công nghiệp ô tô châu Âu đối mặt với áp lực từ các quy định khí thải mới (20/12/2024)

Các nhà sản xuất ô tô châu Âu đang phải đối mặt với những quy định khí thải mới và nghiêm ngặt hơn của Liên minh châu Âu (EU) dự kiến có hiệu lực từ ngày 1/1/2025. Theo đó, việc nâng cao năng lực sản xuất xe điện sẽ khiến các hãng xe rơi vào tình trạng đội vốn, cắt giảm năng lực sản xuất xe chạy bằng động cơ đốt trong và ảnh hưởng đến chuỗi giá trị cũng như các nhà cung cấp của họ. Các chính trị gia cũng như doanh nghiệp sản xuất ô tô Châu Âu đang kêu gọi EU nới lỏng mục tiêu nhằm giảm bớt gánh nặng cho ngành này vốn đang trong tình trạng lao đao.

Khơi thông rào cản để thúc đẩy Khởi nghiệp sáng tạo trong kỷ nguyên mới (20/12/2024)
Khơi thông rào cản để thúc đẩy Khởi nghiệp sáng tạo trong kỷ nguyên mới (20/12/2024)

Mười năm qua, hệ sinh thái khởi nghiệp sáng tạo của Việt Nam đã phát triển mạnh mẽ, góp phần nâng cao năng lực cạnh tranh toàn cầu của các doanh nghiệp ứng dụng công nghệ và đổi mới mô hình kinh doanh. Năm 2024, chỉ số hệ sinh thái khởi nghiệp sáng tạo toàn cầu của Việt Nam tăng lên vị trí 56, xếp thứ 5 tại Đông Nam Á và thứ 12 tại châu Á - Thái Bình Dương; chỉ số đổi mới sáng tạo toàn cầu cũng tăng 4 bậc, đứng thứ 44/133 quốc gia và nền kinh tế. Đây là minh chứng cho sự năng động và vị thế ngày càng được khẳng định của Việt Nam trong khu vực và thế giới.

Tác động của chính sách mới về giá đất tới thị trường bất động sản và phát triển nhà ở xã hội (19/12/2024)
Tác động của chính sách mới về giá đất tới thị trường bất động sản và phát triển nhà ở xã hội (19/12/2024)

Tác động của chính sách mới về giá đất tới thị trường bất động sản và phát triển nhà ở xã hội - Đẩy mạnh liên kết nguồn lực để phát triển hệ sinh thái khởi nghiệp sáng tạo - Khu thương mại tự do - đột phá kinh tế không chỉ vùng kinh tế trọng điểm.

Tăng cường tiếp cận thuốc mới cho người bệnh từ Luật Dược 2024 (17/12/2024)
Tăng cường tiếp cận thuốc mới cho người bệnh từ Luật Dược 2024 (17/12/2024)

Chiến lược quốc gia phát triển ngành Dược Việt Nam giai đoạn đến năm 2030 và tầm nhìn đến năm 2045 phấn đấu ngành Dược Việt Nam ngang tầm các nước tiên tiến trong khu vực, đảm bảo tiếp cận thuốc cho người dân với mức chi phí hợp lý; nâng cao năng lực nghiên cứu và ứng dụng công nghệ sẵn có để sản xuất thuốc biệt dược gốc, thuốc có dạng bào chế mới, hiện đại, hướng tới trở thành trung tâm sản xuất gia công/chuyển giao công nghệ các thuốc biệt dược gốc của khu vực ASEAN, phấn đấu phát triển nền công nghiệp dược trong nước đạt cấp độ 4 theo phân loại của WHO

  • Trang trước ‹‹
  • …
  • Trang 104
  • Trang 105
  • Trang 106
  • Trang 107
  • Trang hiện thời 108
  • Trang 109
  • Trang 110
  • Trang 111
  • Trang 112
  • …
  • Next page ››
Nghe Radio

Đang phát

play

Live

Lịch phát sóng

00h00-04h45

Nhập hệ VOV3

04h45-04h50

Nhạc mở đầu - Quốc ca

04h50-05h00

Nhạc hiệu- Nhạc thể dục

05h00-05h10

LogoVOV1-Rao sóng-Bài hát chào bình minh

05h10-05h20

Bản tin đầu ngày-Thời tiết

05h20-05h50

Mùa vàng (Chuyên đề cuối tuần)

05h50-05h59

Quảng cáo

05h59-06h00

Nhạc Top- Báo giờ

06h00-06h28

Thời sự sáng (trực tiếp)

06h28-06h30

Quảng cáo

06h30-07h00

Quân đội nhân dân

07h00-08h30

Theo dòng thời sự

08h30-08h55

360 độ Sức khỏe

08h55-09h00

Chương trình đệm

09h00-10h00

Ca nhạc Chào Năm mới

10h00-10h30

Chuyên gia của bạn (Phát lại thứ Tư)

10h30-11h00

Vì an ninh Tổ quốc

11h00-11h05

Bản tin Thể thao

11h05-11h10

Quảng cáo

11h10-11h25

Kết nối công nghệ

11h25-11h30

Chương trình đệm

11h30-11h35

Bản tin Thật và Giả

11h35-11h50

Kết nối 54 (phát lại Thứ Tư)

11h50-11h59

Quảng cáo

11h59-12h00

Báo giờ

12h00-12h57

Thời sự trưa (trực tiếp)

12h57-13h00

Quảng cáo

13h00-13h30

Câu lạc bộ Âm nhạc

13h30-13h45

Sống chung với biến đổi khí hậu (Phát lại Thứ Năm)

13h45-14h00

Người Việt ở nước ngoài với quê hương

14h00-15h00

Ca nhạc Chào Năm mới (Phát lại)

15h00-15h15

Bản tin Thời sự

15h15-15h20

Quảng cáo

15h20-15h50

Chuyên gia của bạn

15h50-16h00

A lô, VOV1

16h00-17h00

Theo dòng thời sự

17h00-17h50

Cuộc sống 365

17h50-17h59

Quảng cáo

17h59-18h00

Báo giờ

18h00-18h57

Thời sự chiều (trực tiếp)

18h57-19h00

Quảng cáo

19h00-19h30

Tâm tình nơi biên giới và hải đảo

19h30-19h55

360 độ sức khỏe (phát lại)

19h55-20h00

Quảng cáo vovams

20h00-20h30

Vì an ninh Tổ quốc

20h30-20h59

Chuyên gia của bạn (phát lại)

20h59-21h00

Báo giờ

21h00-21h30

Quân đội nhân dân

21h30-21h58

Thời sự đêm (trực tiếp)

21h58-22h00

Quảng cáo

22h00-22h15

Kết nối công nghệ (phát lại Thứ Bẩy)

22h15-22h25

A lô VOV1 (phát lại)

22h25-22h30

Bản tin Thật và Giả (phát lại)

22h30-23h00

Chân dung cuộc sống - phát lại Thứ 5 (Tuần đầu tiên của tháng: Thanh Âm ký sự-Phát lại)

23h00-23h10

Bản tin cuối cùng trong ngày

23h10-23h15

Rao sóng

23h15-23h25

Ngôi nhà ASEAN (Phát lại Thứ Tư)

23h25-23h30

Chương trình đệm

23h30-24h00

Nhịp sống

Đọc nhiều
1 Khi hạnh phúc của người dân trở thành thước đo phát triển
2 Đắk Lắk: Chủ động nâng cao năng lực phòng ngừa, ứng phó thiên tai
3 Hạt dẻ Ngân Sơn: Từ vườn nhà thành sản phẩm OCOP
4 OCOP - Thúc đẩy sản xuất nông nghiệp hàng hóa miền núi Quảng Ninh
5 Phát triển xanh: Hiện thực hoá cam kết giảm phát thải ròng bằng "0" của Việt Nam
Mới nhất
    22:50 Thời sự 21h30 26/9/2026: Việt Nam đăng cai Olympic Thiên văn lớn nhất từ trước tới nay
    21:53 Sáu người thiệt mạng sau vụ nổ phá hủy tòa nhà ở Athens (Hy Lạp)
    21:15 Thanh Hóa: tăng trưởng quý 4 phải đạt khoảng 20%, cả năm mới đạt 2 con số.
    21:03 Những “mắt xích” giao thông đưa Đồng Nai thành đầu mối liên kết vùng
    21:01 Việt Nam tạo dấu ấn toàn diện tại Hội chợ Thương mại Quốc tế lớn của Ấn Độ
THỜI SỰ - VOV1
THỜI SỰ

Đài Tiếng nói Việt Nam

Trưởng Ban: Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban: Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.
Theo dõi VOV1 tại: facebook youtube tiktok zalo BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt

2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech

Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
THỜI SỰ - VOV1 BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Trưởng Ban:

Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban:

Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.

© 2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech