Nhảy đến nội dung
THỜI SỰ - VOV1 THỜI SỰ - VOV1
search
facebook youtube tiktok
  • Giới thiệu
  • Thời sự
  • Chính trị
  • Thế giới
  • Kinh tế
  • Nông nghiệp & Biển đảo
  • Xã hội
  • Khoa học & Công nghệ
  • Văn hoá & Du lịch
  • Multimedia
  • Podcast
  • Góc nhìn VOV1
  • VOV1 đặc biệt
Giới thiệu
Thời sự
Thời sự 6h
Thời sự 12h
Thời sự 18h
Thời sự 21h30
Bản tin
Bản tin 9h Bản tin 15h
Chuyên mục
VIỆT NAM & APEC 2027 Chiến dịch "500 ngày đêm - Gọi tên những vì sao đất nước" Nghị quyết Chiến lược Việt Nam - Kỷ nguyên vươn mình Vững bước vào kỷ nguyên mới Giảm nghèo bền vững
Theo dòng Thời sự
Chính trị
Tin Chính trị
Tin Thời sự
Chính phủ với người dân
Quốc hội với cử tri
Xây dựng đảng
Đảng trong cuộc sống
Nhận diện sự thật
Pháp luật và đời sống
Thế giới
Tin thế giới
Vấn đề quốc tế
Hồ sơ sự kiện quốc tế
Thế giới & Việt Nam
Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
Tin Kinh tế
Trước giờ mở cửa
Dòng chảy Kinh tế
Sức sống hàng Việt
Khởi nghiệp
Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
Tin Nông nghiệp & Biển đảo
Mùa vàng
Biển đảo Việt Nam
Tâm tình biên giới và hải đảo
Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
Tin Đời sống & Xã hội
360 độ Sức khỏe
Bản tin Y tế
Chuyển đổi Xanh
Tài nguyên và Môi trường
Chuyên gia của bạn
Xã hội chuyển động
Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
Tin Khoa học & Công nghệ
Kết nối công nghệ
Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
Tin Văn hoá & Du lịch
Chát với người nổi tiếng
Câu chuyện Thể thao
Multimedia
Ảnh
Video
Infographic
E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
Bình luận
10 phút Sự kiện - Luận bàn
Câu chuyện thời sự
Studio mở Câu chuyện thứ 7
Dòng chảy sự kiện
Đối thoại
Diễn đàn chủ nhật
Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
Thanh âm ký sự
Chân dung cuộc sống
Các chương trình đặc biệt
Chương trình Xuân - Năm mới Chương trình Lịch sử - Kỷ niệm Chuyển đổi số Hội chợ mùa xuân 2026 Vinh quang Công an nhân Việt Nam Đảng Cộng sản Việt Nam: Từ đại hội đến đại hội 80 năm CM Tháng 8 và QK 2/9 Triển lãm thành tựu Đất nước 80 năm
Giới thiệu
Thời sự
  • Thời sự 6h
  • Thời sự 12h
  • Thời sự 18h
  • Thời sự 21h30
  • Bản tin
  • Chuyên mục
  • Theo dòng Thời sự
Chính trị
  • Tin Chính trị
  • Chính phủ với người dân
  • Quốc hội với cử tri
  • Xây dựng đảng
  • Đảng trong cuộc sống
  • Nhận diện sự thật
  • Pháp luật và đời sống
Thế giới
  • Tin thế giới
  • Vấn đề quốc tế
  • Hồ sơ sự kiện quốc tế
  • Thế giới & Việt Nam
  • Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
  • Tin Kinh tế
  • Trước giờ mở cửa
  • Dòng chảy Kinh tế
  • Sức sống hàng Việt
  • Khởi nghiệp
  • Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
  • Tin Nông nghiệp & Biển đảo
  • Mùa vàng
  • Biển đảo Việt Nam
  • Tâm tình biên giới và hải đảo
  • Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
  • Tin Đời sống & Xã hội
  • 360 độ Sức khỏe
  • Chuyển đổi Xanh
  • Tài nguyên và Môi trường
  • Chuyên gia của bạn
  • Xã hội chuyển động
  • Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
  • Tin Khoa học & Công nghệ
  • Kết nối công nghệ
  • Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
  • Tin Văn hoá & Du lịch
  • Chát với người nổi tiếng
  • Câu chuyện Thể thao
Multimedia
  • Ảnh
  • Video
  • Infographic
  • E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
  • Bình luận
  • 10 phút Sự kiện - Luận bàn
  • Câu chuyện thời sự
  • Dòng chảy sự kiện
  • Đối thoại
  • Diễn đàn chủ nhật
  • Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
  • Thanh âm ký sự
  • Chân dung cuộc sống
  • Các chương trình đặc biệt

Từ khóa tìm kiếm: bán

Cảnh báo Nhật Bản khả năng có hơn 400.000 người tử vong do Covid-19 (16/4/2020)
Cảnh báo Nhật Bản khả năng có hơn 400.000 người tử vong do Covid-19 (16/4/2020)

Một nhóm chuyên gia cảnh báo toàn Nhật Bản sẽ có hơn 400.000 ca tử vong do dịch Covid-19, không có biện pháp mạnh mẽ kiềm chế lây lan. Phản ánh của Phóng viên Bùi Hùng- Đài TNVN tại Nhật Bản.

Nhiều doanh nghiệp từ chối bán gạo dự trữ cho nhà nước để đăng ký xuất khẩu gạo (15/4/2020)
Nhiều doanh nghiệp từ chối bán gạo dự trữ cho nhà nước để đăng ký xuất khẩu gạo (15/4/2020)

Cục Giám sát quản lý về hải quan (Tổng cục Hải quan) cho biết: Từ việc rà soát 39 doanh nghiệp đăng ký thành công các tờ khai xuất khẩu gạo, số lượng hạn ngạch đạt 400.000 tấn theo Quyết định của Bộ Công Thương từ 0 giờ ngày 12/4, Tổng cục Hải quan nhận thấy có dấu hiệu khá bất thường. Trong danh sách đăng ký tờ khai xuất khẩu gạo xuất hiện những doanh nghiệp đã trúng thầu dự trữ quốc gia mặt hàng gạo (theo đấu thầu của Tổng cục Dự trữ Nhà nước) nhưng theo báo cáo của Tổng cục Dự trữ Nhà nước thì những doanh nghiệp này lại không đến ký hợp đồng hoặc từ chối ký hợp đồng cung cấp gạo dự trữ quốc gia. Khi hệ thống hải quan cho đăng ký tờ khai xuất khẩu, các doanh nghiệp này lại đăng ký tờ khai xuất khẩu lên tới hàng nghìn tấn gạo. Hiện tượng này ảnh hưởng đến việc cung ứng và an ninh lương thực quốc gia trong bối cảnh xâm nhập mặn cũng như hạn hán thời gian qua. Theo thông tin từ Tổng cục Dự trữ Nhà nước, cơ quan này sẽ đấu thầu lại số gạo hơn 182 nghìn tấn bị thiếu hụt do các nhà thầu bỏ không ký hợp đồng bán gạo. PV Trung Hiếu đã phỏng vấn ông Đỗ Việt Đức, Tổng cục trưởng Tổng cục Dự trữ Nhà nước về cách xử lý vụ việc một số doanh nghiệp đã trúng thầu, nhưng từ chối bán gạo dự trữ cho nhà nước và kế hoạch thu mua gạo dự trữ để đảm bảo an ninh lương thực.

Hệ thống bán lẻ tăng điểm mở bán, tăng giờ mở cửa phục vụ người dân (15/4/2020)
Hệ thống bán lẻ tăng điểm mở bán, tăng giờ mở cửa phục vụ người dân (15/4/2020)

- Giám sát chặt các khu công nghiệp, khu chế xuất trong phòng chống dịch.- Góp ý văn kiện Đại hội 13 - Dân chủ nhưng không để phần tử cơ hội chính trị có đất phát triển.- Hệ thống bán lẻ các mặt hàng nhu yếu phẩm tăng điểm mở bán, tăng giờ mở cửa phục vụ người dân.- “ATM gạo” – lan tỏa những cách làm “từ thiện” sáng tạo trong dịch bệnh.- Cùng nghe ca khúc mới tri ân "Những chiến binh thầm lặng".

Nếu tiếp tục “giãn cách” tại các tỉnh, thành nguy cơ cao, thì biện pháp tiếp theo là gì? (15/4/2020)
Nếu tiếp tục “giãn cách” tại các tỉnh, thành nguy cơ cao, thì biện pháp tiếp theo là gì? (15/4/2020)

Tại cuộc họp sáng 15/4, các thành viên Ban chỉ đạo Quốc gia phòng chống dịch bệnh Covid-19 đã thảo luận đề xuất nhiều biện pháp tiếp theo trong từng phương án thực hiện cách ly, giãn cách xã hội theo địa bàn, ngành nghề, sau ngày 15/4 để kiến nghị với Thủ tướng Chính phủ, Thường trực Chính phủ quyết định. Phóng viên Văn Hải phản ánh.

Bản tin 16h về Covid-19 (14/4/2020)
Bản tin 16h về Covid-19 (14/4/2020)

- 22 bệnh nhân được công bố khỏi bệnh.- Cán bộ công an phường Đông Ngạc trở lại làm việc bình thường.- Trung Quốc cho 2 loại Vacccine vừa được thử nghiệm trên người.- Ấn độ ra lệnh phong tỏa toàn quốc.

Đề xuất giảm thu hơn 10 nghìn tỷ đồng thuế thu nhập cá nhân và yêu cầu đặt ra (14/4/2020)
Đề xuất giảm thu hơn 10 nghìn tỷ đồng thuế thu nhập cá nhân và yêu cầu đặt ra (14/4/2020)

- Đề xuất giảm thu hơn 10 nghìn tỷ đồng thuế thu nhập cá nhân và yêu cầu đặt ra.- Cần giãn, hoãn nợ, giảm lãi vay cho tất cả các đối tượng, không chỉ riêng doanh nghiệp.- Hệ thống bán lẻ tăng điểm mở bán, tăng giờ mở cửa phục vụ người dân.

Bản tin 16h về Covid-19 (13/4/2020)
Bản tin 16h về Covid-19 (13/4/2020)

- Thêm 1 bệnh nhân mắc Covid-19 được công bố khỏi bệnh.- Tất cả những người đi và đến thôn Hạ Lôi, chợ hoa Mê Linh từ ngày 15/3 đến nay và khu vực Bệnh viện Bạch Mai phải lập tức khai báo y tế, cách ly tại nhà.- Tây Ban Nha sẽ dỡ bỏ một số hạn chế trong kế hoạch ứng phó với Covid-19.

Covid-19 len lỏi sâu vào các trường tiểu học của Tokyo, Nhật Bản (12/4/2020)
Covid-19 len lỏi sâu vào các trường tiểu học của Tokyo, Nhật Bản (12/4/2020)

Một Giáo viên của trường tiểu học ở quận Chuo, Tokyo, đã xác nhận mắc Covid-19. Giáo viên này, tuần trước cũng đã tham gia vào Lễ Khai giảng năm học mới. Phản ánh của Bùi Hùng- phóng viên thường trú Đài TNVN tại Nhật Bản.

TPHCM trao gần 9 tỷ đồng cho người nghèo bán vé số bị ảnh hưởng dịch Covid-19 (10/4/2020)
TPHCM trao gần 9 tỷ đồng cho người nghèo bán vé số bị ảnh hưởng dịch Covid-19 (10/4/2020)

Đến thời điểm hiện tại, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TPHCM đã tiếp nhận và phân phối gần 9 tỷ đồng từ nguồn Quỹ Phòng, chống dịch Covid-19 Thành phố để hỗ trợ người bán vé số trên địa bàn. Tin của Thúy Mai, thường trú tại TPHCM.

THỜI SỰ 18H CHIỀU 9/4/2020: Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc yêu cầu tiếp tục thực hiện nghiêm giãn cách xã hội
THỜI SỰ 18H CHIỀU 9/4/2020: Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc yêu cầu tiếp tục thực hiện nghiêm giãn cách xã hội

- Chủ trì cuộc họp của Thường trực Chính phủ về phòng, chống Covid-19 chiều nay, Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc yêu cầu tiếp tục thực hiện nghiêm giãn cách xã hội: Không quá tả trong thực hiện, không quá hữu để buông xuôi.- Trong mục Sự kiện và Bàn luận, nguyên Thứ trưởng Bộ Ngoại giao Phạm Quang Vinh bàn về tinh thần đoàn kết và hợp tác quốc tế của nước ta, nhằm đánh bại đại dịch Covid-19.- Cảnh báo tình trạng nhiều thông tin xấu, giả mạo trên mạng xã hội nhằm thu mua sổ Bảo hiểm xã hội của người lao động để trục lợi.- Tổng số ca mắc Covid-19 trên thế giới đã vượt mốc 1.500.000 người. Gần 90.000 người đã tử vong.- Mỹ chứng kiến ngày thứ hai liên tiếp có gần 2.000 ca tử vong trong ngày.- Nhật Bản đối mặt nguy cơ khẩn cấp toàn quốc khi lần đầu tiên ghi nhận số người nhiễm virus SARS-CoV-2 vượt quá 500 người trong 1 ngày.- Tổng thống Mỹ và Tổng Giám đốc Tổ chức Y tế thế giới tiếp tục tranh cãi xung quanh vấn đề "chính trị hóa" cuộc chiến chống Covid-19.

  • Trang trước ‹‹
  • …
  • Trang 381
  • Trang 382
  • Trang 383
  • Trang 384
  • Trang 385
  • Trang 386
  • Trang hiện thời 387
  • Trang 388
  • Trang 389
  • Next page ››
Nghe Radio

Đang phát

play

Live

Lịch phát sóng

00h00-04h45

Nhập hệ VOV3

04h45-04h50

Nhạc mở đầu - Quốc ca

04h50-05h00

Nhạc hiệu- Nhạc thể dục

05h00-05h10

LogoVOV1-Rao sóng-Bài hát chào bình minh

05h10-05h20

Bản tin đầu ngày-Thời tiết

05h20-05h50

Mùa vàng (Chuyên đề cuối tuần)

05h50-05h59

Quảng cáo

05h59-06h00

Nhạc Top- Báo giờ

06h00-06h28

Thời sự sáng (trực tiếp)

06h28-06h30

Quảng cáo

06h30-07h00

Quân đội nhân dân

07h00-08h30

Theo dòng thời sự

08h30-08h55

360 độ Sức khỏe

08h55-09h00

Chương trình đệm

09h00-10h00

Ca nhạc Chào Năm mới

10h00-10h30

Chuyên gia của bạn (Phát lại thứ Tư)

10h30-11h00

Vì an ninh Tổ quốc

11h00-11h05

Bản tin Thể thao

11h05-11h10

Quảng cáo

11h10-11h25

Kết nối công nghệ

11h25-11h30

Chương trình đệm

11h30-11h35

Bản tin Thật và Giả

11h35-11h50

Kết nối 54 (phát lại Thứ Tư)

11h50-11h59

Quảng cáo

11h59-12h00

Báo giờ

12h00-12h57

Thời sự trưa (trực tiếp)

12h57-13h00

Quảng cáo

13h00-13h30

Câu lạc bộ Âm nhạc

13h30-13h45

Sống chung với biến đổi khí hậu (Phát lại Thứ Năm)

13h45-14h00

Người Việt ở nước ngoài với quê hương

14h00-15h00

Ca nhạc Chào Năm mới (Phát lại)

15h00-15h15

Bản tin Thời sự

15h15-15h20

Quảng cáo

15h20-15h50

Chuyên gia của bạn

15h50-16h00

A lô, VOV1

16h00-17h00

Theo dòng thời sự

17h00-17h50

Cuộc sống 365

17h50-17h59

Quảng cáo

17h59-18h00

Báo giờ

18h00-18h57

Thời sự chiều (trực tiếp)

18h57-19h00

Quảng cáo

19h00-19h30

Tâm tình nơi biên giới và hải đảo

19h30-19h55

360 độ sức khỏe (phát lại)

19h55-20h00

Quảng cáo vovams

20h00-20h30

Vì an ninh Tổ quốc

20h30-20h59

Chuyên gia của bạn (phát lại)

20h59-21h00

Báo giờ

21h00-21h30

Quân đội nhân dân

21h30-21h58

Thời sự đêm (trực tiếp)

21h58-22h00

Quảng cáo

22h00-22h15

Kết nối công nghệ (phát lại Thứ Bẩy)

22h15-22h25

A lô VOV1 (phát lại)

22h25-22h30

Bản tin Thật và Giả (phát lại)

22h30-23h00

Chân dung cuộc sống - phát lại Thứ 5 (Tuần đầu tiên của tháng: Thanh Âm ký sự-Phát lại)

23h00-23h10

Bản tin cuối cùng trong ngày

23h10-23h15

Rao sóng

23h15-23h25

Ngôi nhà ASEAN (Phát lại Thứ Tư)

23h25-23h30

Chương trình đệm

23h30-24h00

Nhịp sống

Đọc nhiều
1 Xã Bum Nưa – Lai Châu hỗ trợ phụ nữ dân tộc thiểu số phát triển kinh tế
2 Hình thành các cực tăng trưởng mới và làm mới các động lực tăng trưởng truyền thống
3 Không gian biển quốc gia – Tầm nhìn cho tăng trưởng xanh
4 Dinh dưỡng tạo nền tảng phát triển tầm vóc trẻ em Việt Nam
5 Phụ nữ khởi nghiệp sáng tạo, nâng tầm thương hiệu Việt
Mới nhất
    13:41 Bệnh viện Bưu điện: Đổi mới sáng tạo, đưa tiến bộ y học vào điều trị
    12:36 Ưu đãi hỗ trợ đầu tư đặc biệt gắn với cam kết và kết quả thực hiện
    12:08 Thêm 2 tàu chở dầu trúng thủy lôi và phát nổ tại eo biển Hormuz
    11:05 Khởi công dự án ở lõi khu Thủ Thiêm có tổng mức đầu tư 60.000 tỷ đồng
    11:05 Bản tin 9h 24/10/2026
THỜI SỰ - VOV1
THỜI SỰ

Đài Tiếng nói Việt Nam

Trưởng Ban: Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban: Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.
Theo dõi VOV1 tại: facebook youtube tiktok zalo BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt

2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech

Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
THỜI SỰ - VOV1 BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Trưởng Ban:

Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban:

Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.

© 2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech