Nhảy đến nội dung
THỜI SỰ - VOV1 THỜI SỰ - VOV1
search
facebook youtube tiktok
  • Giới thiệu
  • Thời sự
  • Chính trị
  • Thế giới
  • Kinh tế
  • Nông nghiệp & Biển đảo
  • Xã hội
  • Khoa học & Công nghệ
  • Văn hoá & Du lịch
  • Multimedia
  • Podcast
  • Góc nhìn VOV1
  • VOV1 đặc biệt
Giới thiệu
Thời sự
Thời sự 6h
Thời sự 12h
Thời sự 18h
Thời sự 21h30
Bản tin
Bản tin 9h Bản tin 15h
Chuyên mục
VIỆT NAM & APEC 2027 Chiến dịch "500 ngày đêm - Gọi tên những vì sao đất nước" Nghị quyết Chiến lược Việt Nam - Kỷ nguyên vươn mình Vững bước vào kỷ nguyên mới Giảm nghèo bền vững
Theo dòng Thời sự
Chính trị
Tin Chính trị
Tin Thời sự
Chính phủ với người dân
Quốc hội với cử tri
Xây dựng đảng
Đảng trong cuộc sống
Nhận diện sự thật
Pháp luật và đời sống
Thế giới
Tin thế giới
Vấn đề quốc tế
Hồ sơ sự kiện quốc tế
Thế giới & Việt Nam
Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
Tin Kinh tế
Trước giờ mở cửa
Dòng chảy Kinh tế
Sức sống hàng Việt
Khởi nghiệp
Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
Tin Nông nghiệp & Biển đảo
Mùa vàng
Biển đảo Việt Nam
Tâm tình biên giới và hải đảo
Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
Tin Đời sống & Xã hội
360 độ Sức khỏe
Bản tin Y tế
Chuyển đổi Xanh
Tài nguyên và Môi trường
Chuyên gia của bạn
Xã hội chuyển động
Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
Tin Khoa học & Công nghệ
Kết nối công nghệ
Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
Tin Văn hoá & Du lịch
Chát với người nổi tiếng
Câu chuyện Thể thao
Multimedia
Ảnh
Video
Infographic
E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
Bình luận
10 phút Sự kiện - Luận bàn
Câu chuyện thời sự
Studio mở Câu chuyện thứ 7
Dòng chảy sự kiện
Đối thoại
Diễn đàn chủ nhật
Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
Thanh âm ký sự
Chân dung cuộc sống
Các chương trình đặc biệt
Chương trình Xuân - Năm mới Chương trình Lịch sử - Kỷ niệm Chuyển đổi số Hội chợ mùa xuân 2026 Vinh quang Công an nhân Việt Nam Đảng Cộng sản Việt Nam: Từ đại hội đến đại hội 80 năm CM Tháng 8 và QK 2/9 Triển lãm thành tựu Đất nước 80 năm
Giới thiệu
Thời sự
  • Thời sự 6h
  • Thời sự 12h
  • Thời sự 18h
  • Thời sự 21h30
  • Bản tin
  • Chuyên mục
  • Theo dòng Thời sự
Chính trị
  • Tin Chính trị
  • Chính phủ với người dân
  • Quốc hội với cử tri
  • Xây dựng đảng
  • Đảng trong cuộc sống
  • Nhận diện sự thật
  • Pháp luật và đời sống
Thế giới
  • Tin thế giới
  • Vấn đề quốc tế
  • Hồ sơ sự kiện quốc tế
  • Thế giới & Việt Nam
  • Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
  • Tin Kinh tế
  • Trước giờ mở cửa
  • Dòng chảy Kinh tế
  • Sức sống hàng Việt
  • Khởi nghiệp
  • Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
  • Tin Nông nghiệp & Biển đảo
  • Mùa vàng
  • Biển đảo Việt Nam
  • Tâm tình biên giới và hải đảo
  • Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
  • Tin Đời sống & Xã hội
  • 360 độ Sức khỏe
  • Chuyển đổi Xanh
  • Tài nguyên và Môi trường
  • Chuyên gia của bạn
  • Xã hội chuyển động
  • Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
  • Tin Khoa học & Công nghệ
  • Kết nối công nghệ
  • Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
  • Tin Văn hoá & Du lịch
  • Chát với người nổi tiếng
  • Câu chuyện Thể thao
Multimedia
  • Ảnh
  • Video
  • Infographic
  • E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
  • Bình luận
  • 10 phút Sự kiện - Luận bàn
  • Câu chuyện thời sự
  • Dòng chảy sự kiện
  • Đối thoại
  • Diễn đàn chủ nhật
  • Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
  • Thanh âm ký sự
  • Chân dung cuộc sống
  • Các chương trình đặc biệt

Từ khóa tìm kiếm: ngũ cốc

Thủ tướng Magyar: Hungary sẵn sàng cho ngũ cốc Ukraine quá cảnh sang Tây Âu
Thủ tướng Magyar: Hungary sẵn sàng cho ngũ cốc Ukraine quá cảnh sang Tây Âu

VOV1 - Thủ tướng Péter Magyar mới đây cho biết, Hungary sẵn sàng cho phép ngũ cốc của Ukraine vận chuyển quá cảnh qua lãnh thổ nước này đến Tây Âu, trong bối cảnh tuyến đường biển truyền thống bị gián đoạn nghiêm trọng.

Vì sao nên bổ sung ngũ cốc vào thực đơn mỗi ngày?
Vì sao nên bổ sung ngũ cốc vào thực đơn mỗi ngày?

VOV1 - Có nhiều lý do khiến hạt ngũ cốc dinh dưỡng trở nên phổ biến và được ưa chuộng, bởi các nhà nghiên cứu cho biết, việc tiêu thụ các loại hạt giảm nguy cơ mắc các vấn đề tim mạch, tiểu đường, giảm lượng mỡ, cân bằng lượng cholesterol trong máu.

160 tấn ngũ cốc Ukraine bị phá hoại ở Ba Lan (26/2/2024)
160 tấn ngũ cốc Ukraine bị phá hoại ở Ba Lan (26/2/2024)

Khoảng 160 tấn ngũ cốc của Ukraine đã bị phá hoại tại một ga đường sắt ở Ba Lan trong bối cảnh các cuộc biểu tình phản đối chính sách của Liên minh châu Âu (EU) cũng như tình trạng mất cân bằng với sản phẩm nông nghiệp quy mô lớn mà một quan chức cấp cao của Ukraine hôm Chủ nhật cho biết là từ Ukraine.

Ukraine gặp khó khi các quốc gia Đông Âu đòi áp thuế với sản phẩm ngũ cốc (21/1/2024)
Ukraine gặp khó khi các quốc gia Đông Âu đòi áp thuế với sản phẩm ngũ cốc (21/1/2024)

Trong một diễn biến đáng chú ý, mới đây, các bộ trưởng nông nghiệp của Bulgaria, Ba Lan, Romania, Slovakia và Hungary đã gửi thư tới Ủy ban châu Âu yêu cầu khối này áp thuế nhập khẩu đối với ngũ cốc Ukraine.

Căng thẳng trong vấn đề xuất khẩu ngũ cốc - Áp lực đè nặng quan hệ Ba Lan– Ukraine (25/9/2023)
Căng thẳng trong vấn đề xuất khẩu ngũ cốc - Áp lực đè nặng quan hệ Ba Lan– Ukraine (25/9/2023)

Sự kiện được dư luận chú ý, đó là việc Ba Lan, một trong những đồng minh thân cận nhất của Ukraine trong Liên minh châu Âu cho biết sẽ ngừng gửi vũ khí tới Kiev. Quyết định của Ba Lan được cho là do là bởi những căng thẳng bùng lên do lệnh cấm nhập khẩu của Ba Lan, Slovakia và Hungary với ngũ cốc Ukraine khiến Ukraine nộp đơn khiếu nại lên Tổ chức Thương mại Thế giới (WTO). Căng thẳng trong vấn đề xuất khẩu ngũ cốc đã khiến nhiều người đặt câu hỏi về tính bền vững trong mối quan hệ Ba Lan – Ukraine, hình ảnh thu nhỏ của tình đoàn kết châu Âu với Ukraine trong cuộc đối đầu với Nga. Vậy tác động của động thái này sẽ đẩy quan hệ Ba lan- Ukraine, rộng hơn là EU-Ukraine tới đâu?

Thỏa thuận xuất khẩu ngũ cốc Biển Đen liệu có được khôi phục trở lại? (24/9/2023)
Thỏa thuận xuất khẩu ngũ cốc Biển Đen liệu có được khôi phục trở lại? (24/9/2023)

Việc nối lại thỏa thuận ngũ cốc Biển Đen vẫn đang gặp khó khăn, bất chấp nỗ lực của các bên liên quan. Ngoại trưởng Nga Sergey Viktorovich Lavrov hôm qua đã chỉ rõ lý do tại sao Nga vẫn chưa thể quay trở lại thỏa thuận này.

Những nỗ lực khôi phục thỏa thuận ngũ cốc Biển Đen bên lề phiên họp ĐHĐ LHQ (24/9/2023)
Những nỗ lực khôi phục thỏa thuận ngũ cốc Biển Đen bên lề phiên họp ĐHĐ LHQ (24/9/2023)

Tổng thư ký Liên Hợp Quốc Antonio Guterres đang tìm kiếm giải pháp để khôi phục thỏa thuận ngũ cốc Biển Đen, trong đó có việc thảo luận với Ngoại trưởng Thổ Nhĩ Kỳ và gửi thư cho Ngoại trưởng Nga Sergei Lavrov đề xuất nối lại thỏa thuận ngũ cốc.

Ba Lan tuyên bố ngừng vận chuyển vũ khí cho Ukraine trong bối cảnh khủng hoảng nhập khẩu ngũ cốc (22/9/2023)
Ba Lan tuyên bố ngừng vận chuyển vũ khí cho Ukraine trong bối cảnh khủng hoảng nhập khẩu ngũ cốc (22/9/2023)

Ba Lan, một trong những đồng minh thân cận và có tiếng nói nhất của Ukraine trong EU hiện vừa cho biết sẽ ngừng gửi vũ khí tới Kiev, động thái này được xem có thể sẽ làm đảo lộn mối quan hệ chiến lược của châu Âu với Ukraine trong thời gian tới.

EU chia rẽ vì ngũ cốc Ukraine (19/9/2023)
EU chia rẽ vì ngũ cốc Ukraine (19/9/2023)

Ủy ban châu Âu (EC) vừa qua đã kêu gọi Ba Lan, Hungary và Slovakia có thái độ mang tính xây dựng sau khi 3 quốc gia này đơn phương tuyên bố sẽ tiếp tục cấm nhập khẩu ngũ cốc Ukraine, bất chấp quyết định của Ủy ban châu Âu về việc chấm dứt lệnh cấm này. Bên cạnh đó, Liên minh châu Âu hôm qua cũng tổ chức cuộc họp với tất cả các quốc gia thành viên để thảo luận sâu hơn về vấn đề này. Nhập khẩu ngũ cốc của Ukraine đã làm nảy sinh bất đồng kéo dài giữa Liên minh châu Âu và các thành viên ở phía Đông, nhất là trong bối cảnh các quốc gia này đang đứng trước những kỳ bầu cử quan trọng. Vậy Liên minh châu Âu có các biện pháp giải quyết như thế nào để duy trì các nguyên tắc thương mại thống nhất của khối, xa hơn là sự thống nhất trong hỗ trợ với Ucraina? PV Hải Đăng, thường trú Đài TNVN tại Cộng hòa Séc, theo dõi khu vực Đông Âu phân tích vấn đề này.

Nỗ lực mới của Thổ Nhĩ Kỳ nhằm khôi phục Thoả thuận ngũ cốc Biển Đen (04/9/2023)
Nỗ lực mới của Thổ Nhĩ Kỳ nhằm khôi phục Thoả thuận ngũ cốc Biển Đen (04/9/2023)

Theo kế hoạch, hôm nay, Tổng thống Thổ Nhĩ Kỳ sẽ có chuyến thăm Nga nhằm thảo luận về việc khôi phục thỏa thuận ngũ cốc Biển Đen. Ngày 17/7 vừa qua, Nga đã đình chỉ tham gia thỏa thuận này với lý do những phần liên quan đến Nga trong thỏa thuận đã không được các bên thực hiện. Tuy nhiên, phía Nga vẫn để ngỏ cánh cửa cho việc nối lại sáng kiến ngũ cốc Biển Đen nếu các điều kiện của Nga được đáp ứng. Liệu các nỗ lực của Thổ Nhĩ Kỳ có đem lại bước tiến mới nào cho việc khai thông xuất khẩu ngũ cốc qua Biển Đen, nhằm giúp giải quyết cuộc khủng hoảng lương thực toàn cầu ngày càng trầm trọng như hiện nay?

  • Trang hiện thời 1
  • Trang 2
  • Trang 3
  • Trang 4
  • Next page ››
Nghe Radio

Đang phát

play

Live

Lịch phát sóng

04h45-04h50

Nhạc mở đầu-Quốc ca

04h50-05h00

Nhạc hiệu-Nhạc Thể dục

05h00-05h10

LogoVOV1-Rao sóng-Bài hát chào mừng bình minh

05h10-05h20

Bản tin đầu ngày- Thời tiết

05h20-05h50

Mùa vàng

05h50-05h59

Quảng cáo

05h59-06h00

Báo giờ

06h00-06h28

Thời sự sáng (trực tiếp)

06h28-06h30

Quảng cáo

06h30-07h00

Quân đội nhân dân

07h00-08h30

Theo dòng thời sự

08h30-08h35

Bản tin VH-XH

08h35-08h40

Quảng cáo

08h40-08h50

10 phút sự kiện luận bàn

08h50-08h55

Quảng cáo

08h55-09h00

Chương trình đệm

09h00-09h15

Bản tin thời sự

09h15-09h30

Dòng chảy kinh tế

09h30-09h35

Bản tin pháp luật

09h35-09h40

Quảng cáo

09h40-09h55

Quốc hội với cử tri

09h55-10h00

Quảng cáo

0h00-4h45

Nhập hệ VOV3

10h00-10h05

Bản tin Thời sự

10h05-10h10

Quảng cáo

10h10-10h25

Dân tộc và phát triển

10h25-10h30

Quảng cáo

10h30-11h00

Vì An ninh Tổ quốc

11h00-11h05

Bản tin Thể thao

11h05-11h10

Quảng cáo

11h10-11h25

Xã hội chuyển động

11h25-11h30

Chương trình đệm

11h30-11h35

Bản tin kinh tế

11h35-11h50

Pháp luật và đời sông

11h50-11h59

Quảng cáo

11h59-12h00

Báo giờ

12h00-12h57

Thời sự trưa (trực tiếp)

12h57-13h00

Quảng cáo

13h00-13h05

Bản tin nông nghiệp

13h05-13h20

Mùa vàng (phát lại)

13h20-13h25

Quảng cáo

13h25-13h40

Dòng chảy kinh tế (phát lại sáng cùng ngày)

13h40-13h45

Quảng cáo

13h45-14h00

Biển đảo Việt nam

14h00-14h05

Bản tin Thời sự VH-XH quốc tế

14h05-14h35

Không gian Văn học-Nghệ thuật

14h35-14h50

Pháp luật và Đời sống (phát lại)

14h50-15h00

Thế giới và Việt Nam

15h00-15h15

Bản tin thời sự tổng hợp

15h15-15h20

Quảng cáo

15h20-15h50

Chuyên gia của bạn

15h50-16h00

Chương trình đệm-Quảng cáo

16h00-17h00

Theo dòng thời sự

17h00-17h50

Cuộc sống 365

17h50-17h59

Chuyên mục-Quảng cáo

17h59-18h00

Báo giờ

18h00-18h57

Thời sự chiều (trực tiếp)

18h57-19h00

Quảng cáo

19h00-19h05

Bản tin thời sự

19h05-19h10

Quảng cáo

19h10-19h25

Quốc hội với cử tri (phát lại)

19h25-19h40

Xã hội chuyển động (phát lại)

19h40-19h55

Dân tộc và phát triển (phát lại)

19h55-20h00

Quảng cáo

20h00-20h30

Vì an ninh Tổ quốc

20h30-20h59

Chuyên gia của bạn (phát lại)

20h59-21h00

Nhạc top-Báo giờ

21h00-21h30

Quân đội nhân dân

21h30-21h58

Thời sự đêm (trực tiếp)

21h58-22h00

Quảng cáo

22h00-23h00

Thức cùng VOV

23h00-23h10

Bản tin cuối ngày

23h10-23h15

Rao sóng- Giới thiệu chương trình đặc sắc

23h15-23h25

Thế giới và Việt Nam (phát lại)

23h25-23h30

Chương trình đệm

23h30-24h00

Không gian văn hóa nghệ thuật (phát lại)

Đọc nhiều
1 Xã Bum Nưa – Lai Châu hỗ trợ phụ nữ dân tộc thiểu số phát triển kinh tế
2 Hình thành các cực tăng trưởng mới và làm mới các động lực tăng trưởng truyền thống
3 Từ cận thị đến nguy cơ bệnh lý võng mạc: Những điều không thể chủ quan!
4 Liên tiếp xảy ra động đất tại Indonesia, không có nguy cơ xảy ra sóng thần
5 Đắk Lắk: Khởi tố 4 người trong một gia đình vì buôn bán gần 9.000 bao thuốc lá lậu
Mới nhất
    14:22 Cùng ngư dân giữ bình yên biển quê hương
    14:22 Khai mạc Hội thi tàu tốt, Hội thao huấn luyện tàu Cảnh sát biển khu vực III năm 2026
    14:21 Số hóa để nâng giá trị sản phẩm OCOP
    14:21 Giải pháp phát triển chăn nuôi bền vững
    14:21 Nông dân chủ động chuyển đổi số
THỜI SỰ - VOV1
THỜI SỰ

Đài Tiếng nói Việt Nam

Trưởng Ban: Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban: Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.
Theo dõi VOV1 tại: facebook youtube tiktok zalo BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt

2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech

Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
THỜI SỰ - VOV1 BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Trưởng Ban:

Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban:

Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.

© 2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech