Nhảy đến nội dung
THỜI SỰ - VOV1 THỜI SỰ - VOV1
search
facebook youtube tiktok
  • Giới thiệu
  • Thời sự
  • Chính trị
  • Thế giới
  • Kinh tế
  • Nông nghiệp & Biển đảo
  • Xã hội
  • Khoa học & Công nghệ
  • Văn hoá & Du lịch
  • Multimedia
  • Podcast
  • Góc nhìn VOV1
  • VOV1 đặc biệt
Giới thiệu
Thời sự
Thời sự 6h
Thời sự 12h
Thời sự 18h
Thời sự 21h30
Bản tin
Bản tin 9h Bản tin 15h
Chuyên mục
VIỆT NAM & APEC 2027 Chiến dịch "500 ngày đêm - Gọi tên những vì sao đất nước" Nghị quyết Chiến lược Việt Nam - Kỷ nguyên vươn mình Vững bước vào kỷ nguyên mới Giảm nghèo bền vững
Theo dòng Thời sự
Chính trị
Tin Chính trị
Tin Thời sự
Chính phủ với người dân
Quốc hội với cử tri
Xây dựng đảng
Đảng trong cuộc sống
Nhận diện sự thật
Pháp luật và đời sống
Thế giới
Tin thế giới
Vấn đề quốc tế
Hồ sơ sự kiện quốc tế
Thế giới & Việt Nam
Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
Tin Kinh tế
Trước giờ mở cửa
Dòng chảy Kinh tế
Sức sống hàng Việt
Khởi nghiệp
Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
Tin Nông nghiệp & Biển đảo
Mùa vàng
Biển đảo Việt Nam
Tâm tình biên giới và hải đảo
Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
Tin Đời sống & Xã hội
360 độ Sức khỏe
Bản tin Y tế
Chuyển đổi Xanh
Tài nguyên và Môi trường
Chuyên gia của bạn
Xã hội chuyển động
Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
Tin Khoa học & Công nghệ
Kết nối công nghệ
Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
Tin Văn hoá & Du lịch
Chát với người nổi tiếng
Câu chuyện Thể thao
Multimedia
Ảnh
Video
Infographic
E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
Bình luận
10 phút Sự kiện - Luận bàn
Câu chuyện thời sự
Studio mở Câu chuyện thứ 7
Dòng chảy sự kiện
Đối thoại
Diễn đàn chủ nhật
Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
Thanh âm ký sự
Chân dung cuộc sống
Các chương trình đặc biệt
Chương trình Xuân - Năm mới Chương trình Lịch sử - Kỷ niệm Chuyển đổi số Hội chợ mùa xuân 2026 Vinh quang Công an nhân Việt Nam Đảng Cộng sản Việt Nam: Từ đại hội đến đại hội 80 năm CM Tháng 8 và QK 2/9 Triển lãm thành tựu Đất nước 80 năm
Giới thiệu
Thời sự
  • Thời sự 6h
  • Thời sự 12h
  • Thời sự 18h
  • Thời sự 21h30
  • Bản tin
  • Chuyên mục
  • Theo dòng Thời sự
Chính trị
  • Tin Chính trị
  • Chính phủ với người dân
  • Quốc hội với cử tri
  • Xây dựng đảng
  • Đảng trong cuộc sống
  • Nhận diện sự thật
  • Pháp luật và đời sống
Thế giới
  • Tin thế giới
  • Vấn đề quốc tế
  • Hồ sơ sự kiện quốc tế
  • Thế giới & Việt Nam
  • Biên cương - Một dải vững bền
Kinh tế
  • Tin Kinh tế
  • Trước giờ mở cửa
  • Dòng chảy Kinh tế
  • Sức sống hàng Việt
  • Khởi nghiệp
  • Tuyên chiến với gian lận thương mại
Nông nghiệp & Biển đảo
  • Tin Nông nghiệp & Biển đảo
  • Mùa vàng
  • Biển đảo Việt Nam
  • Tâm tình biên giới và hải đảo
  • Tìm hiểu biển, đảo Việt Nam
Xã hội
  • Tin Đời sống & Xã hội
  • 360 độ Sức khỏe
  • Chuyển đổi Xanh
  • Tài nguyên và Môi trường
  • Chuyên gia của bạn
  • Xã hội chuyển động
  • Bước chân đến trường
Khoa học & Công nghệ
  • Tin Khoa học & Công nghệ
  • Kết nối công nghệ
  • Sống chung với biến đổi khí hậu
Văn hoá & Du lịch
  • Tin Văn hoá & Du lịch
  • Chát với người nổi tiếng
  • Câu chuyện Thể thao
Multimedia
  • Ảnh
  • Video
  • Infographic
  • E-Magazine
Podcast
Góc nhìn VOV1
  • Bình luận
  • 10 phút Sự kiện - Luận bàn
  • Câu chuyện thời sự
  • Dòng chảy sự kiện
  • Đối thoại
  • Diễn đàn chủ nhật
  • Chuyện đêm
VOV1 đặc biệt
  • Thanh âm ký sự
  • Chân dung cuộc sống
  • Các chương trình đặc biệt

Từ khóa tìm kiếm: thương binh liệt sỹ

Podcast Bản tin Văn hóa Xã hội kỷ niệm 79 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/07/1947-27/07/2026)
Podcast Bản tin Văn hóa Xã hội kỷ niệm 79 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/07/1947-27/07/2026)

VOV1 - Tri ân không chỉ là nhớ về quá khứ, mà còn là trách nhiệm với hiện tại. Từ hoàn thiện chính sách đối với người có công, chăm lo đời sống các gia đình chính sách, đến đẩy nhanh tìm kiếm, quy tập và xác định danh tính hài cốt liệt sỹ… tất cả đang góp phần viết tiếp đạo lý “Uống nước nhớ nguồn":

Hải đội 102  gặp mặt, tặng quà thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ
Hải đội 102 gặp mặt, tặng quà thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ

Nhân kỷ niệm 79 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947- 27/7/2026), Hải đội 102, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 1 tổ chức Chương trình gặp mặt, tặng quà cán bộ, chiến sĩ là thân nhân gia đình liệt sĩ, thương bệnh binh, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học đang công tác tại đơn vị.

Thắm mãi tình đồng đội
Thắm mãi tình đồng đội

VOV1 - Chiến tranh đã lùi xa hơn nửa thế kỷ, song những người còn sống trở về vẫn luôn mang theo ký ức về đồng đội như một phần máu thịt của cuộc đời mình. Đó là tài sản vô giá, là giá trị thiêng liêng được khắc sâu trong trái tim mỗi người lính Bộ đội Cụ Hồ.

TP.HCM đẩy mạnh tri ân, gắn với chiến dịch 500 ngày đêm tìm kiếm hài cốt liệt sĩ
TP.HCM đẩy mạnh tri ân, gắn với chiến dịch 500 ngày đêm tìm kiếm hài cốt liệt sĩ

VOV1 - Triển khai các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa” nhân kỷ niệm 79 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2026), Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TP.HCM đặt mục tiêu chăm lo toàn diện cho người có công với cách mạng, đồng thời lan tỏa sâu rộng đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” trong xã hội.

Họ đã hóa thân vào biển cả (27/07/2025)
Họ đã hóa thân vào biển cả (27/07/2025)

VOV1 - Trong hàng triệu người con ưu tú đã ngã xuống vì độc lập dân tộc, có những người lính hải quân - những cán bộ, chiến sỹ đã hiến dâng tuổi thanh xuân, và cả cuộc đời giữa trùng khơi sóng gió. Họ lặng lẽ cống hiến, thầm lặng hy sinh.

Năm 2024: Thực hiện đầy đủ, hiệu quả, bảo đảm công khai, minh bạch chính sách ưu đãi người có công (07/01/2025)
Năm 2024: Thực hiện đầy đủ, hiệu quả, bảo đảm công khai, minh bạch chính sách ưu đãi người có công (07/01/2025)

Năm 2024, Bộ Lao động Thương binh và Xã hội đã trình Thủ tướng Chính phủ công nhận và cấp Bằng Tổ quốc ghi công đối với 348 liệt sĩ. Bộ phối hợp với Bộ Công an ra mắt ngân hàng gen ADN liệt sĩ chưa xác định được thông tin và thân nhân liệt sĩ; hướng dẫn các Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tổ chức thực hiện việc chi trả trợ cấp ưu đãi hằng tháng cho gần 1,1 triệu đối tượng người có công, thâdn nhân người có công với cách mạng. Trong năm, thông qua Quỹ Đền ơn đáp nghĩa các cấp, cả nước đã vận động được trên 610 tỷ đồng để hỗ trợ xây mới và sửa chữa nhà tình nghĩa, tặng sổ tiết kiệm, nhận chăm sóc, phụng dưỡng suốt đời Bà mẹ Việt Nam anh hùng còn sống….Đây là thông tin được Cục Người có công (Bộ Lao động Thương binh và Xã hội) cho biết tại Hội nghị tổng kết, tình hình thực hiện năm 2024 và triển khai nhiệm vụ công tác năm 2025 ngày 6/1. Ghi nhận của phóng viên Hà Nam:

THỜI SỰ 6H SÁNG 27/7/2024: Nhiều hoạt động thiết thực tri ân các Anh hùng liệt sĩ, thương bệnh binh, người có công với cách mạng nhân kỷ niệm Ngày Thương binh liệt sỹ.
THỜI SỰ 6H SÁNG 27/7/2024: Nhiều hoạt động thiết thực tri ân các Anh hùng liệt sĩ, thương bệnh binh, người có công với cách mạng nhân kỷ niệm Ngày Thương binh liệt sỹ.

Nhiều hoạt động thiết thực tri ân các Anh hùng liệt sĩ, thương bệnh binh, người có công với cách mạng nhân kỷ niệm Ngày Thương binh liệt sỹ. Năm nay, lần đầu tiên Ngân hàng gen liệt sỹ chưa xác định thông tin và thân nhân liệt sỹ đi vào hoạt động, mở ra cơ hội sớm tìm ra danh tính cho 300.000 liệt sỹ chưa biết tên.- Bộ Công Thương khuyến cáo các doanh nghiệp thực hiện đồng bộ các giải pháp, ứng phó với giá cước vận tải quốc tế tăng cao.- Các tỉnh miền núi phía Bắc chưa khắc phục xong đợt mưa lũ vừa qua thì lại đối mặt với đợt mưa lớn từ ngày mai.- Lễ khai mạc Olympic Pari 2024 diễn ra hoành tráng và trong điều kiện an ninh được thắt chặt ở mức cao nhất.- Trung Quốc thiết lập mạng lưới cảnh báo sớm động đất lớn nhất thế giới.

THỜI SỰ 18H CHIỀU 27/7/2023: Cảnh báo tình trạng cạn thuốc điều trị tay chân miệng tại các địa phương phía Nam do số bệnh nhi tăng nhanh
THỜI SỰ 18H CHIỀU 27/7/2023: Cảnh báo tình trạng cạn thuốc điều trị tay chân miệng tại các địa phương phía Nam do số bệnh nhi tăng nhanh

Tiếp tục chuyến thăm chính thức Cộng hòa Italia, Chủ tịch nước Võ Văn Thưởng tiếp lãnh đạo các Đảng Cộng sản, Đảng Dân chủ và Đảng Tái lập Cộng sản Italia.- Nhiều hoạt động thiết thực kỷ niệm Ngày thương binh liệt sỹ 27/7. Tới thăm Trung tâm Điều dưỡng thương binh Nho Quan và các Bà Mẹ Việt Nam Anh hùng tỉnh Ninh Bình, Thủ tướng Phạm Minh Chính yêu cầu chăm sóc thương binh, bệnh binh và người có công như chăm sóc người thân.- Bộ trưởng Bộ ngoại giao Ni-giê tuyên bố tự nắm quyền điều hành Chính phủ đại diện và Tổng thống Ba-zum vẫn là Tổng thống hợp pháp, sau khi quân đội Ni-giê tuyên bố đảo chính lật đổ Tổng thống.- Ấn Độ đối mặt với “cuộc khủng hoảng cà chua” khi giá mặt hàng nông sản này tăng gấp 5 lần

Nhiều hoạt động nhân ngày 27/7 tại Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh (27/7/2023)
Nhiều hoạt động nhân ngày 27/7 tại Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh (27/7/2023)

Nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7), thể hiện truyền thống "Uống nước nhớ nguồn”, những ngày này, đông đảo cán bộ, đảng viên, nhân dân trên địa bàn, hướng về dâng hương, dâng hoa, tưởng nhớ anh hùng liệt sĩ, người có công với đất nước.

Đạo lý và Nghĩa tình (27/7/2023)
Đạo lý và Nghĩa tình (27/7/2023)

Hôm nay, ngày thương binh liệt sĩ 27/7 - ngày để đất nước, nhân dân thể hiện lòng biết ơn đối với những người đã hy sinh tuổi thanh xuân của mình cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước; ngày để mỗi chúng ta hôm nay bằng những việc làm thiết thực, quan tâm chăm lo, bù đắp những mất mát thương đau, những vất vả gian lao mà các thương bệnh binh, thân nhân liệt sĩ, người có công với cách mạng phải trải qua, thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” “Đền ơn đáp nghĩa” của dân tộc.

  • Trang hiện thời 1
  • Trang 2
  • Next page ››
Nghe Radio

Đang phát

play

Live

Lịch phát sóng

00h00-04h45

Nhập hệ VOV3

04h45-04h50

Nhạc mở đầu - Quốc ca

04h50-05h00

Nhạc hiệu- Nhạc thể dục

05h00-05h10

LogoVOV1-Rao sóng-Bài hát chào bình minh

05h10-05h20

Bản tin đầu ngày-Thời tiết

05h20-05h50

Mùa vàng (Chuyên đề cuối tuần)

05h50-05h59

Quảng cáo

05h59-06h00

Nhạc Top- Báo giờ

06h00-06h28

Thời sự sáng (trực tiếp)

06h28-06h30

Quảng cáo

06h30-07h00

Quân đội nhân dân

07h00-08h30

Theo dòng thời sự

08h30-08h55

360 độ Sức khỏe

08h55-09h00

Chương trình đệm

09h00-10h00

Ca nhạc Chào Năm mới

10h00-10h30

Chuyên gia của bạn (Phát lại thứ Tư)

10h30-11h00

Vì an ninh Tổ quốc

11h00-11h05

Bản tin Thể thao

11h05-11h10

Quảng cáo

11h10-11h25

Kết nối công nghệ

11h25-11h30

Chương trình đệm

11h30-11h35

Bản tin Thật và Giả

11h35-11h50

Kết nối 54 (phát lại Thứ Tư)

11h50-11h59

Quảng cáo

11h59-12h00

Báo giờ

12h00-12h57

Thời sự trưa (trực tiếp)

12h57-13h00

Quảng cáo

13h00-13h30

Câu lạc bộ Âm nhạc

13h30-13h45

Sống chung với biến đổi khí hậu (Phát lại Thứ Năm)

13h45-14h00

Người Việt ở nước ngoài với quê hương

14h00-15h00

Ca nhạc Chào Năm mới (Phát lại)

15h00-15h15

Bản tin Thời sự

15h15-15h20

Quảng cáo

15h20-15h50

Chuyên gia của bạn

15h50-16h00

A lô, VOV1

16h00-17h00

Theo dòng thời sự

17h00-17h50

Cuộc sống 365

17h50-17h59

Quảng cáo

17h59-18h00

Báo giờ

18h00-18h57

Thời sự chiều (trực tiếp)

18h57-19h00

Quảng cáo

19h00-19h30

Tâm tình nơi biên giới và hải đảo

19h30-19h55

360 độ sức khỏe (phát lại)

19h55-20h00

Quảng cáo vovams

20h00-20h30

Vì an ninh Tổ quốc

20h30-20h59

Chuyên gia của bạn (phát lại)

20h59-21h00

Báo giờ

21h00-21h30

Quân đội nhân dân

21h30-21h58

Thời sự đêm (trực tiếp)

21h58-22h00

Quảng cáo

22h00-22h15

Kết nối công nghệ (phát lại Thứ Bẩy)

22h15-22h25

A lô VOV1 (phát lại)

22h25-22h30

Bản tin Thật và Giả (phát lại)

22h30-23h00

Chân dung cuộc sống - phát lại Thứ 5 (Tuần đầu tiên của tháng: Thanh Âm ký sự-Phát lại)

23h00-23h10

Bản tin cuối cùng trong ngày

23h10-23h15

Rao sóng

23h15-23h25

Ngôi nhà ASEAN (Phát lại Thứ Tư)

23h25-23h30

Chương trình đệm

23h30-24h00

Nhịp sống

Đọc nhiều
1 Xã Bum Nưa – Lai Châu hỗ trợ phụ nữ dân tộc thiểu số phát triển kinh tế
2 Hình thành các cực tăng trưởng mới và làm mới các động lực tăng trưởng truyền thống
3 Đội K52 liên tiếp quy tập nhiều hài cốt liệt sĩ tại Campuchia và Gia Lai
4 Thủy sản xanh – Làm chủ môi trường, thích ứng biến đổi khí hậu
5 Đại sứ Việt Nam tại Pakistan chia sẻ bài học ASEAN với khu vực Nam Á
Mới nhất
    22:44 Thời sự 21h30 23/10/2026: Trao quyết định của Chủ tịch nước cho 2 sĩ quan gìn giữ hòa bình
    22:20 Từ kinh nghiệm quốc tế đến chiến lược phát triển du lịch MICE tại Việt Nam khi tổ chức APEC 2027
    22:11 Nhà ở xã hội: “Chìa khóa” để công nhân an cư tại Đồng Nai
    22:10 Hợp tác giáo dục trong kỷ nguyên số- Kiến tạo mô hình giáo dục tương lai
    21:22 Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm hội kiến Nhà Vua Vương quốc Bỉ Philippe
THỜI SỰ - VOV1
THỜI SỰ

Đài Tiếng nói Việt Nam

Trưởng Ban: Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban: Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.
Theo dõi VOV1 tại: facebook youtube tiktok zalo BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt

2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech

Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
Chuyên mục
Giới thiệu
Thời sự
Chính trị
Thế giới
Kinh tế
Nông nghiệp & Biển đảo
Xã hội
Khoa học & Công nghệ
Văn hoá & Du lịch
Multimedia
Podcast
Góc nhìn VOV1
VOV1 đặc biệt
THỜI SỰ - VOV1 BÁO ĐIỆN TỬ TIẾNG NÓI VIỆT NAM
Trưởng Ban:

Lê Văn Phúc.

Phó Trưởng Ban:

Nguyễn Mạnh Thắng - Nguyễn Thị Tuyết Mai - Lê Thị Hằng - Hoàng Trung Dũng.

Liên hệ
024 3936 5888 - 3825 5765.
43 Bà Triệu, Hà Nội.

© 2024. Toàn bộ bản quyền thuộc VOV1. Phát triển và vận hành bởi SolidTech